Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Đường miền tây giờ đỡ hơn nhiều, chỉ tội nhiều cầu nên vẫn nhiều khúc thắt cổ chai, chúc bạn có chuyến đi thành công.

Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
8h sáng chủ nhật tuần này em có 1 cuộc hẹn với đối tác rất quan trọng ở Sóc Trăng - gần cảng cá Trần Đề. Nhưng tối thứ 7 em vẫn còn 1 cuộc hẹn khác quan trọng không kém nên dự định sẽ đi trong đêm. Em chạy đêm các nơi Đà Lạt, Nha Trang, Quy Nhơn,... rất nhiều lần rồi nhưng đây là lần đầu tiên em đi miền Tây. Em dự định xuất phát lúc 1h-2h sáng có ổn không ạ? Theo như Google map thì sẽ đi theo lộ trình Cao tốc - QL1A - Cần Thơ... mất khoảng 5 tiếng chạy xe. Lộ trình và thời gian xuất phát như vậy có ổn không ạ? Mong các bác chia sẻ ít kinh nghiệm để em lưu ý thêm. Cảm ơn các bác !

Tham khảo dường qua cầu Rạch miễu, Bến tre, Cổ chiên xem sao? gần hơn khg 60km nhé...

Hạng D
30/3/05
2.353
15.311
113
Bác xuống đến nơi chỉ có 1 cái cổng duy nhất, khoảng tầm 6h sáng các chú bộ đội sẽ mở cổng thì bác cứ đi thẳng vào có chỗ đậu xe rộng rãi.
Gửi xe hơi giá cả ra sao bác? Tính làm thử 1 chuyến bằng tàu cao tốc ra Côn Đảo.

• Like
Reactions: nguyenbh
Hạng C
13/9/08
514
4.854
93
Em vừa đi SG - Sóc Trăng - Côn Đảo, tuyến QL1 từ SG đi Cần Thơ - Sóc Trăng - cảng Trần Đề tốt. Không nên đi tuyến Cần Thơ dọc theo tuyến Nam Sông Hậu đến Cảng Trần Đề, vì đường nhỏ, đi xe như chơi thú nhún.
em từ SG xuống Cần Thơ trước nghỉ 1 đêm; sáng từ Cần Thơ đi Cảng Trần Đề thì google map đang chỉ đúng kg bác? 10:30 tàu chạy mua vé rồi thì 8h từ cần thơ kịp kg bác?
Hỏi thăm đường TPHCM - Sóc Trăng (TT. Trần Đề)

Hạng D
30/3/05
2.353
15.311
113
Đường Google chỉ thì theo điều kiện lý tưởng, ko kẹt xe, ko sự cố gì cả, do đó nên trừ hao tới trước giờ khởi hành phải 30’ vì bác còn phải đi gửi xe, mang vác hành lý... , chạy xe trong tâm lý gấp gáp, sợ bị trễ rất khó chịu và nguy hiểm.
Đường bác chụp là tuyến Nam sông Hậu, đường hẹp và xóc.

Hạng C
19/4/13
579
634
93
em từ SG xuống Cần Thơ trước nghỉ 1 đêm; sáng từ Cần Thơ đi Cảng Trần Đề thì google map đang chỉ đúng kg bác? 10:30 tàu chạy mua vé rồi thì 8h từ cần thơ kịp kg bác?
View attachment 1668753

10h30 tàu chạy, Bác khởi hành từ Cần Thơ lúc 8h, đi tuyến Nam sông Hậu em chắc là bác đi không kịp. Tuyến Nam sông Hậu đường hẹp, đi xe nhảy như thú nhún, không đi nhanh được.
Bác nên khởi hành lúc 7h và đi tuyến QL1A, đường thoáng và tốt hơn nhiều.

• Like
Reactions: nguyenbh
Hạng C
13/9/08
514
4.854
93
Đường Google chỉ thì theo điều kiện lý tưởng, ko kẹt xe, ko sự cố gì cả, do đó nên trừ hao tới trước giờ khởi hành phải 30’ vì bác còn phải đi gửi xe, mang vác hành lý... , chạy xe trong tâm lý gấp gáp, sợ bị trễ rất khó chịu và nguy hiểm.
Đường bác chụp là tuyến Nam sông Hậu, đường hẹp và xóc.

10h30 tàu chạy, Bác khởi hành từ Cần Thơ lúc 8h, đi tuyến Nam sông Hậu em chắc là bác đi không kịp. Tuyến Nam sông Hậu đường hẹp, đi xe nhảy như thú nhún, không đi nhanh được.
Bác nên khởi hành lúc 7h và đi tuyến QL1A, đường thoáng và tốt hơn nhiều.
cảm ơn 2 bác. Chắc em xuống luôn Sóc Trăng ngày đầu khám phá luôn.
bác phamtruc đi tàu ra Côn Đảo ổn kg bác, sóng gió tàu lắc mạnh kg bác

Hạng B2
4/7/15
223
253
73
41
mình mới đi Trần Đề - Côn Đảo vài tuần trước.
bác nên gọi điện mua vé tàu trước, vì hè nhiều người đi lắm. Tàu to như tàu cánh ngầm SG- VT, nhưng có 2 tầng nên chưa nhiều người hơn, tàu có chạy hay ko và ra biển say hay ko thì hên xui phụ thuộc thời tiết, bác cần gọi lại chỗ bán vé trước 1 ngày mới biết đc. Bác phải mang theo CMND hoặc giấy tờ cá nhân thì mới đc đi tàu.
Bác thu xếp xuống Sóc Trăng trước 1 ngày là đẹp nhứt, đi chơi thăm chùa Khmer (chùa Dơi, Đất Sét, Chén Kiểng...) chiều tối có thể ở TP. Sóc Trăng hoặc chạy ra Trần Đề có nhà nghỉ, quán ăn ở Trần Để có đồ biển rẻ và tươi.

Hạng B2
30/7/09
155
254
63
Cuối tháng này em cùng vài gia đình cũng đi Côn Đảo từ Cảng Trần Đề chuyến 10h30. Em xuống Cần Thơ từ chiều hôm trước và cũng dự kiến xuất phát từ 8h.
Có bác nào giúp em cập nhập tình hình đường Nam Sông Hậu thì thời gian di chuyển 2h có kịp không hay nên đi qua Sóc Trăng thì mất thời gian bao lâu?
Cảm ơn các bác.

Hạng C
13/9/08
514
4.854
93
Cuối tháng này em cùng vài gia đình cũng đi Côn Đảo từ Cảng Trần Đề chuyến 10h30. Em xuống Cần Thơ từ chiều hôm trước và cũng dự kiến xuất phát từ 8h.
Có bác nào giúp em cập nhập tình hình đường Nam Sông Hậu thì thời gian di chuyển 2h có kịp không hay nên đi qua Sóc Trăng thì mất thời gian bao lâu?
Cảm ơn các bác.
tuần sau em đi chắc xuống luôn Sóc Trăng trước chắc ăn, đi QL1 đến Sóc Trăng từ CT chắc 2:30’ hơn nên 7h đi chắc ăn, Nam Sông Hậu thì mọi người nói rồi chưa sửa đâu bác

Chỉnh sửa cuối: