Hạng C
19/4/13
579
634
93
Cuối tháng này em cùng vài gia đình cũng đi Côn Đảo từ Cảng Trần Đề chuyến 10h30. Em xuống Cần Thơ từ chiều hôm trước và cũng dự kiến xuất phát từ 8h.
Có bác nào giúp em cập nhập tình hình đường Nam Sông Hậu thì thời gian di chuyển 2h có kịp không hay nên đi qua Sóc Trăng thì mất thời gian bao lâu?
Cảm ơn các bác.
Bác nên đi tuyến QL1, qua Sóc Trăng, từ Trung tâm Sóc Trăng đến cảng Trần Đề gần 30km, đường tốt nhưng nhỏ. Nếu bác đi Côn Đảo chuyến 10h30, xuất phát từ TP.HCM thì nên đi lúc 3h sáng, còn không thì bác đi hôm trước, qua đêm ở Sóc Trăng. Không nên đi tuyến Nam Sông Hậu, 2 tiếng di chuyển không kịp, đường hẹp, xấu, nếu gặp xe tải thì chỉ có bò theo thui.
Hôm trước em đi Côn Đảo chuyến đầu giờ chiều, khởi hành Q1 lúc 5h30 sáng, ăn sáng ở cuối Cao tốc, đến Sóc Trăng gần 10h, gặp bạn bè ăn uống rùi mới đi ra cảng Trần Đề.

• Like
Reactions: phamttruc
Hạng B2
4/7/15
223
253
73
41
bên hãng tàu hay đòi các bác có mặt tại bến trước giờ tàu chạy 90phút lận, có vẻ là hơi dư nhưng vì tàu chở hơn 300 người nên thời gian lên xuống tàu khá lâu. Các bác nên thu xếp tới trước cho thoải mái.
Ra CĐ đặc sản là hạt bàng, ai cung mua, nhưng ăn thì ko ham lắm, ngoài ra rong biển rất ngon, các bác nên thử.

Tập Lái
27/2/18
5
1
3
40
Tháng này bên đó có mưa gió dữ ko mấy bác, tính tuần sau em đi, mà còn bân khuân vụ mưa gió trên tàu, với đi xe otô thì chỗ cảng có giữ xe ko