Hạng C
1/2/05
683
127
43
Vote cho Mazda 3, đang giảm giá tốt quá, em dzọt ko thì bị band nick vì tội quảng cáo

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Appledad nói:
Theo em thì không chọn em nào trong 3 em này. Cơ cấu nhân sư gia đình bác không phù hợp đi sedan cỡ nhỏ. Hàng ghế sau không thoải mái cho 2 công chúa của bác nếu chuyến đi có hành trình hơn 1h. Mua xe vì 2 nàng công chúa thì nên cân nhắc lại bác ạ. Gầm cao, 5-7 chổ sẽ là lựa chọn đúng đắn nhất. Em cũng từng phân vân như bác, đi camry 2011 1 thời gian, mẹ con nhà nó cứ leo lên xe là lừ dừ. Sau vô tình đi thử Escape thì ngồi bang sau cứ hò hét suốt. Đành gạt qua sờ thíck lái sedan để nhường cho sự thoải mái của lũ con nhà em. Chia sẽ với bác!
F1 lớn rồi, bác chủ mua SUV rộng rãi hơn

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Cái này là kinh nghiệm hay nè bác chủ, e cũng nghĩ nên chơi xe cao cho gia đình nhà bác, chưa kể bọn trẻ tầm tuổi này nó kéo thêm bạn trai nó nữa.
Appledad nói:
Theo em thì không chọn em nào trong 3 em này. Cơ cấu nhân sư gia đình bác không phù hợp đi sedan cỡ nhỏ. Hàng ghế sau không thoải mái cho 2 công chúa của bác nếu chuyến đi có hành trình hơn 1h. Mua xe vì 2 nàng công chúa thì nên cân nhắc lại bác ạ. Gầm cao, 5-7 chổ sẽ là lựa chọn đúng đắn nhất. Em cũng từng phân vân như bác, đi camry 2011 1 thời gian, mẹ con nhà nó cứ leo lên xe là lừ dừ. Sau vô tình đi thử Escape thì ngồi bang sau cứ hò hét suốt. Đành gạt qua sờ thíck lái sedan để nhường cho sự thoải mái của lũ con nhà em. Chia sẽ với bác!

Hạng D
21/4/12
3.481
49
48
35
city là xe hạng b,còn m3 với forte hạng c.bác thích nhiều option mà giá mềm thì chọn forte

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Bác chủ nên leo lên lái thử cả 3 chiếc, lái đoạn đường càng dài càng tốt. Sau đó quyết cũng không muộn.

City thì không cùng phân khúc 2 xe kia.

Hạng B2
9/10/05
145
102
43
49
Chọn Kia Forte, giá rẻ và ổn, lại nhiều option... Đặc biệt là có cân bằng điện tử ESP (theo tôi là chức năng khá quan trọng và cần thiết)

Hạng C
2/12/10
808
10
18
57
Con bác học lớp 12 vậy chắc bác cũng lớn tuổi rồi, ngòai 4 xị là ít. Ở tuổi này rồi mà chạy mấy chiếc xe cùi bắp này mất tư thế lắm bác ơi, mà có khi con bác nó còn không dám vô xe bác ngồi vì sợ quê với chúng bạn:confused:. Bác làm con Camry/Mazda 6 trở lên nhé. Tư vấn thật lòng đấy kẻo bác vừa mua xe xong lại phải đổi nữa

Hạng D
14/8/11
4.167
88.020
113
Mua xe cho mình .. thích em nào thì nhích em đó thôi cụ à!!!
Chủ quan thì nhà cháu chỉ thích ngồi SUV thôi!!! Nếu cụ thích sedan thì .. trong 3 em đó ..M3 vẫn là ổn nhất!!!
Kia Fort là một trong 10 xe trang bị nội thất đẹp nhất năm 2012 đấy ( hình như nó đứng thứ 3 ) nhưng mà đấy là ở Mỹ... Ở Việt nam em thấy cũng ... chán!!!
Honda city chưa ra... nhưng nó ra là để cạnh tranh với M2 và Ford Fiesta chứ đâu cùng phân khúc mà có thể so sánh được với M3??

Last edited by a moderator: