Hạng D
9/6/12
1.846
1.051
113
Trên đây mọi người đều phán theo cảm tính cá nhân, chọn chiếc này, chê chiếc nọ mà chẳng đưa ra được lý do nào thuyết phục cả. Quan trọng là bác chủ thích chiếc nào, và có bao nhiêu tiền thôi.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Clouds8 nói:
Trên đây mọi người đều phán theo cảm tính cá nhân, chọn chiếc này, chê chiếc nọ mà chẳng đưa ra được lý do nào thuyết phục cả. Quan trọng là bác chủ thích chiếc nào, và có bao nhiêu tiền thôi.
Quả đúng như vậy!!!!
Quan trọng là có ? tiền thôi….Xe 600 ko thể bằng xe 800, 800 ko thể bằng xe 1 tỷ…..!

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
Appledad nói:
Theo em thì không chọn em nào trong 3 em này. Cơ cấu nhân sư gia đình bác không phù hợp đi sedan cỡ nhỏ. Hàng ghế sau không thoải mái cho 2 công chúa của bác nếu chuyến đi có hành trình hơn 1h. Mua xe vì 2 nàng công chúa thì nên cân nhắc lại bác ạ. Gầm cao, 5-7 chổ sẽ là lựa chọn đúng đắn nhất. Em cũng từng phân vân như bác, đi camry 2011 1 thời gian, mẹ con nhà nó cứ leo lên xe là lừ dừ. Sau vô tình đi thử Escape thì ngồi bang sau cứ hò hét suốt. Đành gạt qua sờ thíck lái sedan để nhường cho sự thoải mái của lũ con nhà em. Chia sẽ với bác!
Appledad nói:
Theo em thì không chọn em nào trong 3 em này. Cơ cấu nhân sư gia đình bác không phù hợp đi sedan cỡ nhỏ. Hàng ghế sau không thoải mái cho 2 công chúa của bác nếu chuyến đi có hành trình hơn 1h. Mua xe vì 2 nàng công chúa thì nên cân nhắc lại bác ạ. Gầm cao, 5-7 chổ sẽ là lựa chọn đúng đắn nhất. Em cũng từng phân vân như bác, đi camry 2011 1 thời gian, mẹ con nhà nó cứ leo lên xe là lừ dừ. Sau vô tình đi thử Escape thì ngồi bang sau cứ hò hét suốt. Đành gạt qua sờ thíck lái sedan để nhường cho sự thoải mái của lũ con nhà em. Chia sẽ với bác!
Đọc 3 trang thấy pác này có vẻ hợp lý, em có ông bạn mới mua con Ford Escape mới có 675 thì phải, ra thuế luôn cũng chưa đươc 750 nhưng chạy khá ổn hơn tầm tiền, xăng cũng ổn.

Hạng C
1/3/07
742
7.809
93
Dạ đúng là tôi "tiền ít nên chỉ muốn hít vừa đủ thơm thôi" hehehe, vì vậy xe mắc quá thì chịu. Hiện nay đến khi lăn bánh thì kinh phí "nhà mình" chỉ cho được từ khoảng 800 + 50 thôi ạ.
Xe 7 chỗ thì đúng là rất thích (trước đây tôi chạy APV) nhưng bây giờ tìm xe lăn bánh giá đó cũng khó!
Xe Hàn thì không biết có bền bĩ không, hư vặt không? Xe Nhật thì tiền chỉ đến đó là hết.
"Con bác học lớp 12 vậy chắc bác cũng lớn tuổi rồi, ngòai 4 xị là ít. Ở tuổi này rồi mà chạy mấy chiếc xe cùi bắp này mất tư thế lắm bác ơi, mà có khi con bác nó còn không dám vô xe bác ngồi vì sợ quê với chúng bạn:confused:. Bác làm con Camry/Mazda 6 trở lên nhé. Tư vấn thật lòng đấy kẻo bác vừa mua xe xong lại phải đổi nữa" Các con thì cũng không đến nỗi chán xe không chịu lên.
Giá tiền thì Kia Forte và Honda City tương đương (chỉ khác nhau 5-10 triệu), riêng Mazda3 thì dữ hơn nên phải thêm 130!
Cám ơn các bạn góp ý nhiều nhiều! (đang chờ nghe tiếp)

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
trthphuc nói:
Dạ đúng là tôi "tiền ít nên chỉ muốn hít vừa đủ thơm thôi" hehehe, vì vậy xe mắc quá thì chịu. Hiện nay đến khi lăn bánh thì kinh phí "nhà mình" chỉ cho được từ khoảng 800 + 50 thôi ạ.
Xe 7 chỗ thì đúng là rất thích (trước đây tôi chạy APV) nhưng bây giờ tìm xe lăn bánh giá đó cũng khó!
Xe Hàn thì không biết có bền bĩ không, hư vặt không? Xe Nhật thì tiền chỉ đến đó là hết.
"Con bác học lớp 12 vậy chắc bác cũng lớn tuổi rồi, ngòai 4 xị là ít. Ở tuổi này rồi mà chạy mấy chiếc xe cùi bắp này mất tư thế lắm bác ơi, mà có khi con bác nó còn không dám vô xe bác ngồi vì sợ quê với chúng bạn:confused:. Bác làm con Camry/Mazda 6 trở lên nhé. Tư vấn thật lòng đấy kẻo bác vừa mua xe xong lại phải đổi nữa" Các con thì cũng không đến nỗi chán xe không chịu lên.
Giá tiền thì Kia Forte và Honda City tương đương (chỉ khác nhau 5-10 triệu), riêng Mazda3 thì dữ hơn nên phải thêm 130!
Cám ơn các bạn góp ý nhiều nhiều! (đang chờ nghe tiếp)

E ko hiểu bác từ APV giờ lại ngó ngàng sedan mà lại nhăm nhe City thì có hơi lạ đời không, nếu ngân sách 800 tr mà cứ phải Sedan thì Civic hoặc Mada 3 lấy số sàn cũng đủ tiền hoặc Focus, còn nếu chỉ chuyên đi tp tiết kiệm xăng thì City rất hay, kiểu dáng mới hiện đại, em sang Ấn Độ city đi đầy đường không nhỏ hơn Civic là bao, ngược lại vẫn nên chơi xe gầm cao tí xíu và Escape cũng không phải là tồi

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Mazda 3 mới là 734 chai, ra xe xong chạy được trên đường phải mất thêm 120 chai nữa là 850 tất cả, tuy nhiên xe này vẫn nhỏ cho một gia đình như của bác. Nên mua xe lớn hơn (SUV) nhưng nếu bác vẫn thích sedan thì mua Camry, Mông đau, Teana hay Xôi nát cũ thì hợp lý hơn.

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
800+50 sao bác không chọn Civic 1.8 AT nhỉ? Tính luôn khuyến mãi trừ bảo hiểm ra cũng chỉ tới đó thôi.

Còn nếu trong 3 con kia em khoái Mazda 3 tướng ta đô hơn, tiếp theo là City.

Hạng C
16/3/12
722
399
63
Xì Gòn
trthphuc nói:
Nhờ các bạn giúp thông tin với, cám ơn nhiều.
Tôi muốn mua xe gia đình cho vợ chồng và 2 con gái (lớp 8, lớp 12). Có ba ớt sừng như sau:
1. Kia Forte 1.6AT (tháng 9 có form mới).
2. Honda city 1.5AT (tháng 7 nhận xe).
3. Mazda 3 1.6AT (có xe trong vòng 3 nốt nhạc nhưng phải thêm quyền trợ giúp 130 triệu).
Nếu là bạn thì bạn chọn cái nào và nếu được thì cho mình xin một ít lý do (vì mình sẽ lo dí vào cái lý do đó).
Một lần nữa xin cám ơn quý vị và các bạn xem đài!
con bác đã lớn thì chắc bác đã trên 40.... 3 dòng này đều ko hợp với lứa tuổi như bác... bác cố chút nữa lấy những chiếc dòng SUV như Ford ESC chẳng hạn.... chúc bác mau có vợ 2 ưng ý...