Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113
Bằng lái em còn 8 ngày nữa là hết hạn,em nhờ các bác giúp em cần chuẩn bị giấy tờ gì để đi
đổi ạ ? Em cám ơn các bác.:)

Bác không nói rõ bác ở đâu thì không biết chỉ cho bác địa chỉ của nơi đổi GPLX.
Về thủ tục đổi cũng dơn giản thôi.
Bác đến Sở GTVT (hoặc Sở GTCC) xin cái mẫu đổi bằng lái (cái này em nhớ là phải có xác nhận của chính quyền địa phương đó Bác), Bác chụp 4 tấm hình, khám sức khoẻ rồi mang toàn bộ hồ sơ gốc và CMND lên cho họ kiểm tra và biên nhận hồ sơ. Bác giữ GPLX cũ chạy,họ hẹn khoảng 1 tuần sau khi nhận hồ sơ bác sẽ có GPLX mới, họ sẽ cắt góc cái GPLX cũ lưu theo hồ sơ gốc. Bác nhanh tay đổi mau chứ không quá hạng là phải thi lại lý thuyết (quá từ 1 tháng đến dưới 6 tháng) hoặc cả lý thuyết và thực hành ( quá hạng trên 6 tháng) đó bác ah. chúc bác đổi GPLX nhanh chóng.

leo
Tập Lái
30/8/04
18
0
0
Hà nội
Hồ sơ xin đổi giấy phép lái xe gồm:
1. Đơn xin đổi GPLX có dán ảnh và có xác nhận của chính quyền địa phương hoặc cơ quan chủ quản, nếu bằng của bác do Sở GTVT cấp thì bác có thể tải mẫu đơn thẳng từ trên mạng, còn của Cục GTĐB thì bác phải ra đó lấy mẫu đơn
2. Giấy khám sức khỏe có ảnh và xác nhận của bệnh viện có thẩm quyền
3. Photocopy của CMT và GPLX (kèm bản gốc để đối chiếu)
4. Bộ hồ sơ lái xe gốc
5. 03 ảnh cỡ 3x4

Bác khản trương làm đi chứ đến ngày ra đó lại phiền hà

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
Chán các cụ quá, đã có biết bao nhiêu bài trong thớt này nói về thủ tục và địa điểm đổi bằng lái mà các cụ không đọc, cứ mở thớt mới cho tốn đất.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
tới 252 Lý chính thắng, đi thẳng vô trong người ta chỉ cho, đừng có nghe tụi cò ở ngoài đường nghe bác.

Hạng B2
7/9/09
342
2
18
53
Tới Lý Chính Thắng làm gì ở đó đông lắm, tới Tân Sơn Nhì hay Nguyễn Ảnh Thủ làm nhanh hơn ở đó vắng hoe à.

Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113
Em cám ơn tất cả các bác,hôm nay em đang 3 chân 4 cẳng chạy đi đổi đây
ạ !:D

Hạng B2
2/8/05
345
2.141
93
TP HCM
Em mới đổi ở 500 Huỳnh Tấn Phát chỗ trường dạy nghề, rất vắng chẳng phải chờ đợi gì, có chỗ đậu xe bên trong sân.

Hạng C
10/10/09
950
2
18
womandriving nói:
Em mới đổi ở 500 Huỳnh Tấn Phát chỗ trường dạy nghề, rất vắng chẳng phải chờ đợi gì, có chỗ đậu xe bên trong sân.
Chổ này ở quận 7 phải không bác, vậy chổ này có khám sức khoẻ luôn không bác? chổ này thì quá tiện dở phải chạy lên LCT.