Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Mình đọc thấy ở đâu đó có nói nếu thay bugi khác loại theo xe thì xe chạy bốc hơn , đỡ hao xăng hơn . Xe mình ngày mai đi bảo dưỡng 5k , xin các bác chiên gia tư vấn giúp mình :
1.- có nên thay bugi không , nếu thay tại sao hãng ko lắp loại tốt luôn để xe được tối ưu hơn ?
2.- nếu thay thì thay loại gì, giá tiền bao nhiêu ?
Cảm ơn các bác.

Hạng B1
13/1/13
84
6
8
cho e đu theo với
các Bác cho e hỏi thay lọc nhớt cho FT D4D máy dầu bao nhiêu tiền vậy???
THANKYOU!!!!!!!!!!!!!

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Hix , hỏi ko thấy ai trả lời, hôm nay đi bảo dưỡng cậu kỹ thuật ở To nói : a cứ để bugi theo xe đi là tốt nhất, đừng thay tốn tiền. Uhm may ko có ai trả lời bài mình .

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
Billca nói:
Mình đọc thấy ở đâu đó có nói nếu thay bugi khác loại theo xe thì xe chạy bốc hơn , đỡ hao xăng hơn . Xe mình ngày mai đi bảo dưỡng 5k , xin các bác chiên gia tư vấn giúp mình :
1.- có nên thay bugi không , nếu thay tại sao hãng ko lắp loại tốt luôn để xe được tối ưu hơn ?
Cảm ơn các bác.
1. Không nên thay tầm bậy vô vì: Phụ tùng Toyota giờ giả vô đối... và thay thì phải đảm bảo là hàng tốt. => Thay trong hãng cho lành.
2. Nếu có thay thì nên mua Denso cùng mã của bugi đang chạy, thay loại khác vào cảm giác bốc được 3 ngày rồi bác sẽ thấy hậu quả liền: Xe như bỏ máy, ra khói đen nhiều...... hao xăng mà không đạt được tốc độ mong muốn.

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
milkyqh nói:
Billca nói:
Cảm ơn các bác.
1. Không nên thay tầm bậy vô vì: Phụ tùng Toyota giờ giả vô đối... và thay thì phải đảm bảo là hàng tốt. => Thay trong hãng cho lành.2. Nếu có thay thì nên mua Denso cùng mã của bugi đang chạy, thay loại khác vào cảm giác bốc được 3 ngày rồi bác sẽ thấy hậu quả liền: Xe như bỏ máy, ra khói đen nhiều...... hao xăng mà không đạt được tốc độ mong muốn.
Cam on bác