Hạng B2
26/9/13
319
36
28
Pinga nói:
Em hóng các bác dẫn luật để học hỏi.

Xin phép bác chủ cho em ké phát:

Hai bánh gặp bảng này đậu lại có bị phạt theo luật không?

???

Số hiệu biển báo: 130
Tên biển báo: Cấm dừng xe và đỗ xe
Chi tiết báo hiệu: Để báo nơi cấm dừng xe và đỗ xe. Biển có hiệu lực cấm tất cả các loại xe cơ giới dừng và đỗ lại ở phía đường có đặt biển, trừ các xe được ưu tiên theo luật lệ Nhà nước quy định.

Xe cơ giới : Xe mô tô là xe cơ giới đó bác. Nên nó cũng bị cấm

Hạng D
4/10/12
2.184
3.537
113
hieulax nói:
Pinga nói:

???

Số hiệu biển báo: 130
Tên biển báo: Cấm dừng xe và đỗ xe
Chi tiết báo hiệu: Để báo nơi cấm dừng xe và đỗ xe. Biển có hiệu lực cấm tất cả các loại xe cơ giới dừng và đỗ lại ở phía đường có đặt biển, trừ các xe được ưu tiên theo luật lệ Nhà nước quy định.

Xe cơ giới : Xe mô tô là xe cơ giới đó bác. Nên nó cũng bị cấm

Xe đang làm công vụ là xe ưu tiên.

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Pinga nói:

???
Theo luật thì 2b mà dừng đỗ vẫn bị phạt, nhưng CSGT có phạt hay không thì lại là chuyện khác.

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
Billca nói:
Cảm ơn bác , đúng là bác giải thích rất hay. Sẳn cho mình hỏi các câu bác trích dẫn ở điều mấy trong luật hay nghị định

trích dẫn gì nữa, điều 13 đó, bác cũng đọc điều đó rồi thì mới hỏi cái câu tốc độ cao bên trái/ tốc độ thấp bên phải. em đang làm việc nên ko tiện search để trích dẫn lên.

PS: Đi ô tô là văn minh, thay vì mua chiếc SH người ta có thể mua 1 chiếc buổi sớm cũ chẳng hạn, em thì đi gần nhà + đi 1 mình mới đi 2B thôi, từ cấp đi làm, chở người thân là đi ô tô hết

Hạng B2
26/9/13
319
36
28
Street_Version nói:
Billca nói:
Cảm ơn bác , đúng là bác giải thích rất hay. Sẳn cho mình hỏi các câu bác trích dẫn ở điều mấy trong luật hay nghị định

trích dẫn gì nữa, điều 13 đó, bác cũng đọc điều đó rồi thì mới hỏi cái câu tốc độ cao bên trái/ tốc độ thấp bên phải. em đang làm việc nên ko tiện search để trích dẫn lên.

PS: Đi ô tô là văn minh, thay vì mua chiếc SH người ta có thể mua 1 chiếc buổi sớm cũ chẳng hạn, em thì đi gần nhà + đi 1 mình mới đi 2B thôi, từ cấp đi làm, chở người thân là đi ô tô hết

Nếu so sánh giá tiền mua chiếc xe thì ngang bằng. Nhưng mua xe thì dễ, nuôi nó đàng hoàng mới khó. 1 bài toán cơ bản cho 1 em bốn bánh thế này :

1. Thuê chỗ để xe : từ 600k-1m2/tháng >> SH khỏi thuê
2. bảo trì cứ cho là hạng bèo 200k/tháng >> SH khỏi hoặc rất thấp
3. Tiền xăng tạm tính = 2 lần SH 500k/tháng >> SH 250k ( ít đi, đi nhiều tự tính )
4. Bảo hiểm tự nguyện khoảng 8m/năm tạm tính 700k/ tháng >> SH khỏi
5. Chưa tính cái chuyện gửi linh tinh như caffe bị gửi xe 20k/lần .....

Như vậy 1 con bốn bánh bèo 1 tháng ngốn hụi chết > 1.5M. >>>> SH chắc tốn 500k.
Còn tiện ích thì SH không có cửa so với 4 bánh nên

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
Bảng cấm đó hiệu lực cả 2b nhé bác. Ko có bảng phân làn thì vô tư đi bác chủ, nhg nhớ nhg đg, đi về bên phải khi 4b bóp kèn vì lúc đó tốc độ họ cao hơn bác.
Xxx vẫn có thể thổi vào và hù dọa bác đi vào làn 4b, cứ bình tĩnh trả lời đúng luật.