Hạng C
25/2/14
575
995
93
Thành phố Hồ Chí Minh
sgb345 nói:
2b ngoài Hà nội đang lưu thông trên cùng làn với 4b đó bác. Ở ngoải chưa có chuyện 2b chỉ đi làn sát lề bên trong, 4b chỉ đi làn bên ngoài đâu (trừ một vài tuyến phố đang muốn tổ chức giao thông như vậy, nhưng chưa được).
Dạ, đúng là em không biết tình hình ngoài đó như thế nào, nhưng em cũng có chung ý kiến trả lời với bác xemaycatang !

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
vấn đề này năm nào OS cũng bị đào lên bới xuống rồi các bác, giờ quay sang chuyện khác đi. Vậy thì xe máy vượt ô tô như thế nào? Vượt phải? Vượt trái? Em đang xét trong trường hợp vượt chứ không phải trong trường hợp khác lane nha

Tập Lái
28/3/14
28
11
3
Vũng Tàu
Em hóng các bác dẫn luật để học hỏi.

Xin phép bác chủ cho em ké phát:

Hai bánh gặp bảng này đậu lại có bị phạt theo luật không?

???

Biển này cấm tất cả các loại xe cơ giới dừng và đỗ trừ xe ưu tiên nên xe 2 bánh dừng và đỗ ở đoạn đường này cũng vi phạm. Theo luật là thế đấy các bác ạ :)

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Em hóng các bác dẫn luật để học hỏi.

Xin phép bác chủ cho em ké phát:

Hai bánh gặp bảng này đậu lại có bị phạt theo luật không?

???
Cấm 2b luôn nha bác.
B.30 Biển số 130 "Cấm dừng xe và đỗ xe"
a) Để báo nơi cấm dừng xe và đỗ xe, phải đặt biển số 130 "Cấm dừng xe và đỗ xe".
Biển có hiệu lực cấm các loại xe cơ giới dừng và đỗ ở phía đường có đặt biển
trừ các xe được ưu tiên theo quy định. Đối với các loại xe ôtô buýt, tắc xi chạy theo
hành trình quy định được hướng dẫn vị trí dừng thích hợp.
b) Dừng xe là khi xe đứng yên không tắt máy và người lái xe không được rời tay
lái.
c) Hiệu lực cấm của biển bắt dầu từ vị trí đặt biển đến nơi đường giao nhau
hoặc đến vị trí quy định đỗ xe, dừng xe (hoặc đến vị trí đạt biển số 135 "Hết tất cả các
lệnh cấm" nếu đồng thời có nhiều biển cấm khác hết tác dụng). Nếu cần thể hiện đặc
biệt thì vị trí bắt đầu cấm phải dùng biển số 503d và vị trí kết thúc, dùng biển số 503f
"Hướng tác dụng của biển" đặt bên dưới biển chính.
d) Trong trường hợp chỉ cấm dừng, đỗ xe vào giờ nhất định thì dùng biển số
508(a, b).
e) Kích thước và màu sắc của hình vẽ trên biển:
- Nền biển màu xanh lam
- Góc giao giữa 2 gạch chéo đỏ là 90°

Hạng B2
23/7/14
129
59
28
Nếu bắt buộc xe 2B chỉ được đi làn bên phải thì sinh ra cái BB 412 để làm gì, nên 2B + 4B đi vô tư qua lại nếu k có BB 412

Hạng B2
5/12/13
150
111
63
theo ngu ý của e thì vấn đề GT trong TP này lộn xộn là do mấy xxx chỉ chuyên canh bắt láo dựa vào sự 0 am hiểu luật của người dân thôi (nói về t/h lane trái và phải ). Nếu thật sự họ muốn GT theo nề nếp thì chỉ nên bắt lỗi xe 0 đi theo BB và vạch kẻ đường (e bảo đảm từ từ lưu thông trong TP sẽ nề nếp hơn thôi ) các bác đi xe chắc 100/100 lần gặp t/h bị xe hơi hoặc xe moto cúp đầu để quẹo ??? nếu xxx mạnh tay bắt các xe 0 đi theo vạch 1.18 hoặc bb 411 đồng thời treo băng rôn phổ cập luật cho người DKGT biết ...e tin rằng tình trạng GT sẽ tốt hơn rất nhiều ...