Tập Lái
15/2/05
17
0
0
Các bác đi Lacetti cho em hỏi tí: Em mới mua được dàn CD 5 đĩa của Lacetti MAX lắp vào xe em. Nhưng bây giờ lạ lắm, khi đang bật CD và tắt chìa khóa từ vị trí ACC về LOCK thì dàn CD có tắt. Nhưng sau lúc đó (dù chìa khóa ở vị trí LOCK hay rút chìa khóa ra rồi) vẫn bật được dàn CD lên nghe. Chắc cũng không có vấn đề gì lắm, nhưng vẫn muốn hỏi các bác cho biết là như xe Lacetti thiêt kế như vậy hay là bọn chúng nó lắp sai cho em. Kính thư.

Hạng B2
17/8/04
156
1.261
93
HCMC
RE: Hỏi về dàn âm thanh của Lacetti

Nó được thiết kế như vậy đấy bác à. EX 1.6 có radio cũng vậy đấy.

Hạng B2
30/11/04
166
0
16
49
Hanoi

bác cho hỏi cái, bác mua là đủ bộ hay là chỉ mua thêm phần 5 CDs?

Tập Lái
15/2/05
17
0
0

To: anhminh

Tôi thay cả bộ, dày khoảng 10cm gồm Radio, cassette và 5 CD changer, là loại của Lacetti MAX (của hãng Blaupuntk).

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Bác silver lanos cho hỏi giá của bộ CD lacetti max là nhiêu vậy?
Thanks

Tập Lái
15/2/05
17
0
0

Tôi gặp 1 cửa hàng vừa mới thay đầu DVD cho Lacetti (xe mới lấy), nên họ có đầu CD còn mới, giá 3 triệu (sau khi trừ đi đầu cassette cũ). Cũng không biết thế nào, chắc là hơi đắt. Nhưng vì tôi thích loại này từ lâu rồi vì mấy lí do: 1. Lắp vừa xe tôi (Lanos); 2. Còn mới (vừa tháo xe ra), là loại đi theo xe, nên ko lo lắm về chất lượng và xuất xứ; 3. Có 5 CD được bố trí ngay trên mặt máy, nên dễ sử dụng. Với các lý do trên nên tôi nghiến răng làm một cái cho đỡ áy náy.

Các bác cho hỏi tôi mua thế có bị đắt không? Các bác dùng lâu rồi thì thấy chất lượng thế nào? Có hay bị kẹt đĩa không?

Một điều nữa là xe Lanos có ăng ten điện (đầu ra radio cassette có điều khiển +12V, khi nào bật đài thì ăng ten mới lên), nhưng loại đầu này không có đầu ra điều khiển ăng ten, nên phải chế thêm công tắc. Khi nào muốn nghe đài tốt thì phải bật công tắc để ăng ten kéo lên (thường thì ăng ten không lên vẫn có thể nghe đài được, mặc dù chất lượng không được tốt lắm)