Tập Lái
25/6/14
31
37
18
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chào các cụ. Sau bao lần đắn đo hàn - nhật cuối cùng e có đi ra showroom tham khảo để cuối năm cưới 1 e BMW về . Chắc chắn ko chỉ e mà ai cũng đam mê Đức và cũng như là mục tiêu phấn đấu.
Nhưng rào cản lớn nhất ngoài độ mất giá e ko muốn nói trong top này còn lại một phần lớn đó là chi phí sau mua xe ( ko nói đến vấn đề xăng - nhớt) là vấn đề bệnh tật của e nó. Những lúc cao hứng quyết lấy xe lên facebook hay os nhìn hoá đơn sửa chữa của mấy bác là xìu luôn tụt hết cảm xúc
hôm nay ra đến showroom mấy bác seo bên BMW có nói về gói bảo hành 6 năm của Euro Auto rất hấp dẫn: Trg 6 năm chạy hư phần nào ko phải do va chạm EA lo. Va chạm thì bảo hiểm lo. Vậy các bác đã sở hữu xe Đức có kinh nghiệm thấy ntn? Có thực sự hấp dẫn như vậy ko hay như sài đtdd mua xong có bảo hành cũng như ko? ( e ví von tý).
Những thứ hư hỏng ko do va chạm mà do hao mòn chắc ko đc bh phải ko? Vậy các bác đã chạy qua xe Đức thấy phần hỏng hóc do hao mòn chiếm bao nhiêu % chi phí sửa chữa sau mua xe. Nếu thực sự như seo nói vậy chạy xe BMW nhàn hơn xe nhật nếu có gói bh này?
Mong các bác thông não để e nói riêng và những ai có ý định mua BMW nói chung hiểu thêm về vấn đề này. E xin cảm ơn.

Hạng B2
22/10/15
134
52
28
39
bảo hành 6 năm mà xe chưa hư,chưa hết bảo hành chắc là bác bán lên đời xe mới rồi , bác cứ yên tâm mà múc xe và múc 6 năm nhé . Cơ mà bác dự định múc em bim nào vậy ? có gì ới e nhé, Hiếu BMW q7 - 0909949409 , e gửi hình bác xem

Hạng B2
22/10/15
134
52
28
39
E quan tâm tới 320, bác mật thư cho e giá tốt nhất có thể đc ko? Giá -70 e có nghe rồi còn tốt hơn đc nữa ko bác :)):)
bác nhận trong inbox giá " thơm " hơn xíu rồi nha bác

Hạng B2
23/5/14
127
88
28
41
Truoc em co nghe noi vu bao hanh 6 nam cho than vo xe thoi (bao hanh do mot hay ri set) gay ra. Chu chua thay bao hanh toan bo xe trong 6 nam.

Hạng B2
22/10/15
134
52
28
39
mua goi 2 nam cung co phai ko bac, bac cho xin gia goi 2 nam nhe
xe mới 100% chính sách là bảo hành 2 năm rồi nhé bác , chính sách mua thêm gói bảo hành là 2 option nghĩa là mua thêm 1 năm nữa ( + lại là 3 năm ) hoặc mua thêm 4 năm nữa ( + lại là 6 năm ) , chứ ko có bán 2 năm nữa ( + lại là 4 năm ) như bác hỏi nhé .
Bác cho em biết loại xe bác đang đi , em báo giá giúp cho . Em làm sale bên Q7, nhưng cũng nắm giá service để tư vấn gói gia hạn bảo hành cho khách hàng