Tập Lái
24/3/07
33
0
0
www.vietcab.com
Mình hỏi Kia Morning ở Hoàng Gia và vài nơi khác, thì nếu xe 17k thì chỉ xuẩt hóa đơn độ 10k (vì khai trốn thuế) như thế này không mua trả góp được vì ngân hàng căn cứ theo giá hóa đơn để cho vay

Xin hỏi ai mua rồi thì Trường Hải hay chỗ nào xuất hóa đơn đúng giá mua không ?

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница
RE: Hỏi về hóa đơn khi mua xe của Trường Hải

Trích đoạn: vietcab.com

Mình hỏi Kia Morning ở Hoàng Gia và vài nơi khác, thì nếu xe 17k thì chỉ xuẩt hóa đơn độ 10k (vì khai trốn thuế) như thế này không mua trả góp được vì ngân hàng căn cứ theo giá hóa đơn để cho vay

Như vậy là làm ăn lôm côm và mờ ám rồi. Chẳng có lý gì mà xuất hóa đơn cho bác 10k trong khi bác trả 17K. Bác cứ yêu cầu viết hóa đơn đúng giá bán, nếu không thì đừng mua [8D]. Hơn nữa giá xe thì các báo chí và các phương tiện thông tin đều đưa là 16-18K, ghi 10K thì có mà con nít nó mới tin [:-]
Xem ra TH này có nhiều khuất tất nhỉ:mad:

Hạng C
23/9/06
821
15
18
Ha Noi
otosaigon.com

Gần như nhưng nơi bán xe nhập khẩu không xuất được 100% hóa đơn cho khách hàng đâu các bác ợ . Nhiều lắm thì được 70% thôi . Lần trước em qua Láng Hạ định lấy em CAM USA thì nó cũng bảo chỉ xuất được cho em 70% thui . Hơi bị thắc mắc vụ nì quá,nói chung bay giờ làm ăn đều lôm côm lắm .:)

Hạng C
8/2/07
620
11
18
Cao nguyên Buôn Ma Thuột

Tôi mua xe ở Trường Hải ( Đồng nai) họ xuât hóa đơn GTGT theo đúng hợp đồng và đúng số tiền mình trả đó bác Vietcab ah. chia sẻ thông tin để bác lựa chọn.

Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113

Trích đoạn: vietcab.com

Vậy chắc mỗi xe TH lời tầm 7K các bác nhỉ! Ăn dày quá he! :D Theo em bác nên bắt nó phải ra đúng số tiền vì đó là quyền lợi hợp pháp của bác! Giả sử bác đồng ý để nó viết 10K, nhỡ xe sau này có chuyện gì, nó chỉ đền cho bác theo giấy tờ thì có phải phiền không!

Hạng B2
18/3/07
231
0
0
53
Hanoi

Tôi đã hỏi Trường Hải Hà nội. Họ nói là hoá đơn được xuất theo đúng giá trị 100% và người mua có yêu cầu thì họ cũng không dám xuất hoá đơn giảm đi. Trường hợp ghi giảm giá trên hoá đơn mà bác vietcab.com nói đến thì chắc chỉ xảy ra đối với xe 2nd tay thôi.

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113

Các bác đọc kỹ lại đi "Hòang Gia" có phải là Trường Hải o?

Tập Lái
24/3/07
33
0
0
www.vietcab.com

Hoàng gia là cái thằng cu ở chỗ Hoàng Cầu Hà Nội cơ các bác ợ, chuyên nhập xe Morning nhiều lắm. tay 1 hay tay 2 đều có