Hạng B1
16/7/14
56
29
18
42
Chào các Bác trên diễn đàn otosaigon.
Bác nào có kinh về điện hoặc biết nơi nào ở Cần Thơ chuyên về điện xe oto(đặt biệt là điện xe đầu kéo của Mỹ) có nhận học nghề thí công hoặc tôn phí chỉ em,em rất biết ơn ạ.
em năm nay đã 37t rồi,đã có gia đình, cái tuổi kg còn nhỏ để đi học nghề nữa,nhưng tại thích khám phá,vọc về điện đèn xe và ngấm xe đẹp.cứ nhìn thấy chiếc oto mới đang chạy ngoài lộ (nguyên bản),tự nhiên em tưởng tượng viễn tưởng về nó(em chưa và củng không hề thích sở hữu oto) vi số phận chắc đã định sẳn hay sao ấy ,em tốt nghiệp cao đẳng tài chính kế toán rồi ra đi làm rồi học lien thông lên đại học....rồi đi làm qua nhiều cty ,và cuối cùng tụ lại 1 côngty nươc ngoài tới hiện nay là cũng sém sém 11 năm.
Số là như vầy nè các Bác.
Cty em chuyên kinh doanh sx chuyên về nghành thức uông có cồn ,nên số lượng xe tải và đầu kéo nhiều đếm vô số kể(của các đối tác) các Bác có biết không? 1 số đầu kéo cua nước ngoài ,nhìn nội ngoại thất của nó còn thích hơn cái oto Việt Nam mình sx rất nhiều(đặt biêt là cái đầu kéo của Mercedes,Maxxforc ....nhìn hệ thông nội thất ,điện của nó phê lắm các Bác ơi) Và em củng có người cậu có cái đầu kéo cua hằng Mercedes như em đã nói,nghe nói đâu mua củng ngoài 1t,những khổ nổi lâu lâu em nó dở chứng bị lỗi hệ thống điện hoài mà em ở CT nữa nên mỗi lần sửa cậu em phải di tận về sg để chửa. Và mấy anh tài xế ở nơi em làm hư là khổ lắm.....?sao tự nhiện em thấy đam mê ngày xưa của mình nó lại sao sao ấy em kg thể diễn tả thế nào.
cv em đang làm củng xếp vào loại ổn định,mặt bằng lương ở cty xếp vào loại khá ở VN.(em kg dám nói là cao)nhưng em kg có hứng thú với nó lắm nhưng nó đảm bảo được cuộc sống của gia đình bé nhỏ của em,vi vậy em kg muốn bỏ nó chạy theo đam mê cua riêng mình.
Các Bac ơi! Ở Cần Thơ có nơi nào nhận học nghề thi công hay tốn phí gì em củng ok hết ngày thứ 7 và CN về cái nầy không ?
Em muốn có chút ít kinh nghiệm nghiêng cứu về nó.
Thật lòng biết ơn các Bác .

Hiếu Anh27