Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: Hỏi về Huyndai Veracruz

Trích đoạn: HD230LI

VDC hay ESP để làm giề các bác????? Đường Việt Nam không cần mấy cái món này làm giề cho nó hại điện nếu các bác hiểu đúng về nó !
Xe SUV mà ko có cái này thì nói làm gì hả bác????????
Một cảm giác rất rõ: bác là người muốn bán Vera, nhưng cái gì Vera có thì là quan trọng, cái gì Vera ko có thì là vớ vẩn, ko có giá trị...?!?!?!?!?!?!

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Self leverling devide không có tác dụng gì đối với chất lượng đường xá cả, chỉ khi tải nặng, nó nâng gầm sau cao lên cho khỏi xị và đèn pha cũng như tầm nhìn cho lái xe không bị ảnh hưởng . Cái này rẻ hều.......không điện đóm, bơm, ống gì sất !
Cứ cho là cái không quan trọng, giá rẻ đi chăng nữa thì điều này cũng phản ánh một điều là ko nên mua Vera do HMV bán. Vì đến cái tối thiểu như Self-levelizer (ko phải cụm từ của bác trích dẫn ở trên đâu vì đó là VNese English) cũng bị HMV cắt trong khi nhập trực tiếp có 02 lợi ích:
- Giá rẻ hơn.
- Option ko bị cắt.

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53

Trích đoạn kienvang
Xe SUV mà ko có cái này thì nói làm gì hả bác????????
Một cảm giác rất rõ: bác là người muốn bán Vera, nhưng cái gì Vera có thì là quan trọng, cái gì Vera ko có thì là vớ vẩn, ko có giá trị...?!?!?!?!?!?!

Bác cáu làm gì với mấy cậu sales. Có khi họ cũng chẳng biết cái xe có mấy bánh ấy chứ.
Hôm nọ tôi hỏi sales Vidamco là Cap LTZ sao không có ESP, cậu ta nói chức năng ấy đã được tích hợp vào nút Winter rồi. Hết biết.
Đa số sales đều coi khách hàng là bò hoặc cừu mà.

Hạng C
13/2/07
583
0
0
33
Ho Chi Minh City
www.apple.com

Đây là danh sách option của Veracruz sẽ bán tại Việt Nam:
Ghế lái 10 hướng ĐK điện 2 bộ nhớ, ghế phụ ĐK điện 4 hướng, Tay lái ĐK điện 4 hướng 2 bộ nhớ, Gương ngoài Đk điện 2 bộ nhớ có đèn xi nhan và đèn soi lối lên xe. Gương trong xe tự động chống chói có la bàn, Điều hòa tự động 2 vùng nhiệt độ có AQS, Hộc lạnh, điều hòa băng ghế thứ 3 (4 cửa gió trên nóc), Sun roof tự động, Kính trước solar, kính sau màu, PIC (gần giống smart key nhưng hơn 1 điểm là chỉ để trong ví, tay lái, gương, ghế tự động điều chỉnh theo người có card), 2 túi khí, ABS+EBD, Đai an toàn tự căng, tựa đầu chủ động, ĐK từ xa, Cốp ĐK điện có ĐKTX, ĐKTX trên tay lái, Cruiser control, Nội thất da, Mâm 18" vỏ 245mm, Bệ bước, ba-ga mui, cảnh báo lùi, Gạt mưa tự động, Đèn pha tự động, Âm thanh Infinity 6 đĩa, 7 loa, âmly rời, 4WD tự động (khác SF một chút), Kính lái tự động cả hai chiều, Đèn hậu LED, Cánh gió sau, Hộp số tự động 6 cấp.
Em thấy nó hơn SF nhiều chứ các bác, Smat key của bác KV thành ớ hậu rồi .
Với 1 cái giá như vậy ($68.000) mà bị cắt options quá nhiều, em nghĩ không nên mua. Cứ làm 1 cái Santa Fe như bác KV, full-option, giá rẻ hơn (tầm $59.000) mà chẳng hơn Veracruz này ạ?

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

VDC hay ESP để làm giề các bác????? Đường Việt Nam không cần mấy cái món này làm giề cho nó hại điện nếu các bác hiểu đúng về nó !
SUV ko có ESP (VDC) mà bác cũng hỏi là để làm gì , đúng là bó.. toàn thân với bác :D:D. Các bác oder CAP LTZ còn đang kiện cáo ầm ầm vì bị cắt ESP , bác sang box GM mà xem nhé .

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

Báo cáo các bác là tôi vừa ra Minh Khôi lắp Xenon xong, tiện tay lắp luôn gương cầu loại nhỏ (thửa riêng cho SF), cái này rất tiện khi muốn đỗ sát vỉa hè.
Bác lắp bóng tàu hay nhật? cả pha lẫn cốt? Giá cả thế nào bác?

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

To bác Mrpinocio và bác Kienvang: Xe các bác có cruise control, chỉnh đèn pha cao thấp không?

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

@kienvang, Mrpinocio: Vậy bác hiểu về VDC (ESP) như thế nào? ESP lắp trên tất cả các xe đều như nhau, chẳng phân biệt SUV hay sedan.
@kienvang: Bác có muốn thi thuật ngữ oto với tôi không?

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

@HD230LI: về VDC các cao thủ sẽ trả lời bác. Tôi không biết giải thích ntn để bác hiểu, nên botay.com.
Về thuật ngữ auto, chắc bác giỏi hơn tôi, nhưng tiếng Anh thì phải xem lại. Thứ nhất, không phải devide mà là device. Thứ hai, như tôi đã nói: self-levelizer thì chuẩn hơn.