Hạng B1
31/7/15
85
13
8
55
Hi các cao thủ!
Xe E là ford laser 2003, 1.8 Ghia. sau khi tháo tappi ra làm vệ sinh ráp vào bị như vầy:
1/ Khi bấm remote clock cửa thì 3 cách đều khoá, riêng cách cửa bên phụ phía trước, thì ko khoá được, khi ko gắn tappi vào thì chốt cửa vẫn thụt thò khi bấm remote, khi gắn tappi vào thì chốt cũng thụt thò nhưng rất yếu và ko khoá và mở được. ( vậy là bị gì ? )
2/ Mình muốn tháo trần nỉ ra vệ sinh và chống nóng trần bằng tấm cách nhiệt có bán ở cửa hàng vật tư xây dựng, nhưng ko biết ván bằng keo gì an toàn cho bà xã, và F1 khi ngồi vào xe.
3/ Bác nào chỉ cho E chỗ mua vật liệu chống ồn 4 cách cửa giá rẻ để E tự sướng, E có liện hệ mấy chỗ ván chống ồn, bán vật liệu quá rát ( 250mm x 500mm = 150.000đ, tính ra 1m2 giá 1tr5 ) ván cả xe ( 4 cách cửa, sàn xe, 4 hóc bánh ) khoảng 3m2= 4tr5. Hôm trước trên OS có bác chỉ bên hông Bưu Điện quận 5 TP HCM có bán tấm cao su chống ồn giá 1m2 khoảng 90-110 ngàn không biết có sử dụng được ko, có hại cho sức khỏe bà xã và F1 của E ko?
E trình bày hơi lòng vòng mong các bác thông cảm. Mong muốn của E là được giải tỏa 3 vấn đề trên là E mãn nguyện. Thank các bác nhiều.