Hạng B2
5/12/10
211
62
28
33
nguyên tắc là phải bật xinhan trái khi vào vòng xoay và bật xi nhan phải khi ra khỏi vong xoay ,các bác tài làm biếng nên thường bật luôn 2 đèn ,đúng không , trường hợp bác chủ cứ lấy BB khiếu nại cho nó, đai mó đờ nhà nó lun

Hạng C
18/7/11
756
1.265
93
nguyên tắc là phải bật xinhan trái khi vào vòng xoay và bật xi nhan phải khi ra khỏi vong xoay ,các bác tài làm biếng nên thường bật luôn 2 đèn ,đúng không , trường hợp bác chủ cứ lấy BB khiếu nại cho nó, đai mó đờ nhà nó lun

Cả thế giới chắc chỉ có mình VN vào vòng xoay bật xi nhan trái, người ta chỉ xi nhan phải khi ra bùng binh thôi, đi vào bùng binh không cần bật gì hết :

http://www.th.gov.bc.ca/roundabouts/

Bởi vậy, mỗi lần vào bùng binh, các bác tài ( có cả em) vừa đánh lái sang phải bằng một tay , tay còn lại giữ cần xi nhan cho nó khỏi tự tắt . haizzzzz

Hạng B2
29/12/14
291
751
93
Sài Gòn
Bởi vậy, mỗi lần vào bùng binh, các bác tài ( có cả em) vừa đánh lái sang phải bằng một tay , tay còn lại giữ cần xi nhan cho nó khỏi tự tắt . haizzzzz
Ai bảo bác giữ cần xi nhan làm gì. Luật quy định phải bật xi nhan khi MUỐN chuyển hướng. Làm gì có quy định phạt tắt xi nhan sớm.

Hạng C
18/7/11
756
1.265
93
Ai bảo bác giữ cần xi nhan làm gì. Luật quy định phải bật xi nhan khi MUỐN chuyển hướng. Làm gì có quy định phạt tắt xi nhan sớm.

Bác không hiểu ý em. Lệ của VN là vào bùng binh xi nhan trái đúng không ? Mà mới vào thì bác đi hướng nào của cái bùng binh, trái hay phải, bác bẻ vô lăng sang phải mà gạt cần sang trái thì nó tắt là đúng rồi. Mà nó tắt XXX bảo sao mày vào mà không bật xi trái ? Bác muốn mất thời gian với nó thì khỏi giữ cần. hà hà

Chó điên dạo này hoành hành dữ

Hôm qua trên Phạm Văn Đồng chắc do may mắn, em làm việc với một trung úy, chiến sỹ CSGT khá trẻ của đội Dẫn đoàn.
Tác phong chào hỏi đúng điều lệnh, trao đổi hướng dẫn nhẹ nhàng, hai bên nói năng niềm nở anh anh em em rất vui vẻ thoải mái.
Chỉ có cái hổng ưng là áp cho em cái lỗi tầm bậy ;-)

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Hôm qua trên Phạm Văn Đồng chắc do may mắn, em làm việc với một trung úy, chiến sỹ CSGT khá trẻ của đội Dẫn đoàn.
Tác phong chào hỏi đúng điều lệnh, trao đổi hướng dẫn nhẹ nhàng, hai bên nói năng niềm nở anh anh em em rất vui vẻ thoải mái.
Chỉ có cái hổng ưng là áp cho em cái lỗi tầm bậy ;-)
Chắc CS trẻ nên không rành luật, rồi có lập BB không bác?

Hạng C
12/9/14
676
6.645
93
Vâng, thầy em cũng dạy thế bác à nhưng sau 1 thời gian thảo luận với các bác trên OS thì em dần dần không áp dụng cứng nhắc nữa.

Nếu bùng binh có kẻ vạch, chắc chắn em sẽ đi theo đúng kiểu bật xi-nhan theo làn đường nếu em chuyển, em không chuyển làn thì sẽ không bật, trừ khi ra khỏi bùng binh thì chắc chắc chuyển làn nên sẽ bật.

Bùng binh không kẻ vạch, tùy lúc, có khi em chả bật, nhưng có khi thấy nhiều xe đi sau thì em lại bật để cảnh báo cho họ biết :D

Nhưng em nghĩ cái kiểu đi này là đi theo "LỆ" chứ chẳng có quy định nào đâu, nhiều bác đi theo cách này là vì để cảnh báo cho các xe sau biết chứ không phải họ đi theo quy tắc lưu thông ^_^

Ngày xưa các bác nhà ta hay hô khẩu hiệu "NGHIÊM CHỈNH CHẤP HÀNH LUẬT LỆ GIAO THÔNG" nhưng bây giờ họ xóa chữ "LỆ" đi rồi :D
Bác up hình bb kẻ vạch được không, em đi mà chưa biết cái nào kẻ vạch cái nào không

Hạng C
1/6/13
806
517
93
Không hiểu đâu ra cái việc qua ngã tư và vòng xuyến nhiều xe bật hazard??!!

Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Em hỏi về hành vi qua vòng xoay, không rẽ trái phải, bật đèn hazard để đi thẳng.
Bị bắt lỗi xe không ưu tiên sử dụng đèn, còi, tín hiệu của xe ưu tiên.
Mức phạt 700,000 kèm theo điều kiện giam bằng 1 tháng.

Phạt như vậy đúng hay sai các bác? Lăn tăn ở cái đèn của xe ưu tiên là đèn chuyên dụng khác với chế độ đèn hazard
Bác chủ đã bị thuốc mình đi đường Phạm Văn Đồng đi thẳng qua bùng binh do lan phải cách xa bùng bình mình bật đèn hazard đi thẳng 1 chú xxxx cức chó ra chặn vẫy vào cũng nói như thế mình hỏi luôn: Chú định nghĩa thế nào là đèn ưu tiên? Với anh đèn ưu tiên là của xe cứu thương, xe chữa cháy và xe công vụ.... còn đèn xe dân sự như xe anh chẳng hạn thì gọi là đèn cảnh báo nguy hiểm chứ ai lắp đèn ưu tiên. Anh đi thẳng không ôm vào bùng binh nên anh bật hazard để các xe khác biết mà chạy chậm lại. Còn chú cho nó là đèn ưu tiên thì cứ ghi biên bản anh sẽ ghi ý kiến của anh bên dưới. Thằng xxx cức cho thấy khó nhằn quá với vát : Em chỉ nhắc nhở anh thế thôi để anh rút kinh nghiệm. Mình đi và nghĩ bụng rút cái mả mẹ mày :3dchientrung: