Hạng B1
3/8/09
75
46
18
33
Cai Lậy - Tiền Giang
bác chủ bị xxx lừa nhưng khi mở đèn Cảnh Báo Nguy Hiểm như vậy thì cũng sai rồi . cứ vào vòng xoay thì xi nhan trái . thoát khỏi vòng xoay thì xi nhan phải thôi . vừa đúng luật vừa an toàn vì mở 2 đèn chớp vậy xe khác ko biết bác muốn đi đâu cả

Chắc CS trẻ nên không rành luật, rồi có lập BB không bác?

bác chủ bị xxx lừa nhưng khi mở đèn Cảnh Báo Nguy Hiểm như vậy thì cũng sai rồi . cứ vào vòng xoay thì xi nhan trái . thoát khỏi vòng xoay thì xi nhan phải thôi . vừa đúng luật vừa an toàn vì mở 2 đèn chớp vậy xe khác ko biết bác muốn đi đâu cả

cả hai đều có sai nên chắc không có biên bản ;-)

Hạng C
19/12/14
760
917
93
Em hỏi về hành vi qua vòng xoay, không rẽ trái phải, bật đèn hazard để đi thẳng.
Bị bắt lỗi xe không ưu tiên sử dụng đèn, còi, tín hiệu của xe ưu tiên.
Mức phạt 700,000 kèm theo điều kiện giam bằng 1 tháng.

Phạt như vậy đúng hay sai các bác? Lăn tăn ở cái đèn của xe ưu tiên là đèn chuyên dụng khác với chế độ đèn hazard
Em thắc mắc là bác chủ có xin cái BB không, và có thể chia sẻ cho anh em thưởng lãm không?
Cầm cái BB xong làm 1 cái văn bản hỏi đèn, còi, tín hiệu của xe ưu tiên là cái chi, bắt chỗ đó trả lời đàng hoàng.
Tất cả đều có văn bản, biên bản, đơn từ cho nó rõ ràng cụ thể.

Hạng D
25/6/09
4.787
697
113
Logo & Avatar
Luật nào nói vào vòng xoay phải signal trái, ra vx phải signal phải vậy bác?

• Like
Reactions: bac 8
Hạng D
30/4/14
1.139
16.579
113
Bác up hình bb kẻ vạch được không, em đi mà chưa biết cái nào kẻ vạch cái nào không
Em ít khi chụp hình lắm nhưng nếu bác có dịp đi ngang Quận 1, bác đi vòng xoay Hồ Con Rùa là thấy liền :D