Hạng C
17/5/07
623
25
18
48
Hờ Cờ Mờ
Chào các bác!

Tình hình là đang dự định thay 4 lốp xe để dzìa quơ ăn tết.

Em tính thay cùng loại đang dùng, Michelin Pilot Sport 3 (195/55/R15 85V), nhưng khi ra cửa hàng bán lốp xe, họ tư vấn nhiều nhãn hiệu và giá khác nhau. Trong số đó có em KUMHO cùng kích cở, và cũng 85V nhưng giá thì chỉ bằng khoảng 60% của Michelin.

Bác nào có kinh nghiệm đã dùng lốp Kumho vui lòng chia sẻ giúp em về em nó với. Em đang lăn tăn vụ này, nếu chỉ khác nhau về Thương Hiệu thì mức giá chênh lệch 40% là cao quá, chác chất lượng cũng khác nữa phải không ợ.

Cảm ơn các bác.

Sau khi tổng hợp Mod edit lại nội dung trả lời cho câu hỏi lốp Kumho có tốt không?

Lốp xe ô tô Kumho xuất xứ ở đâu?​

Lốp xe ô tô Kumho xuất xứ tại Hàn Quốc, Kumho Tire chuyên sản xuất các loại lốp xe mang thương hiệu Kumho và Marshal.

Hỏi về lốp xe Kumho

Công ty sở hữu ba cơ sở sản xuất tại Hàn Quốc: nhà máy Pyeongtaek, nhà máy Gokseong và nhà máy Gwangju, bao gồm cả trung tâm nghiên cứu và phát triển Kumho. Bên cạnh đó còn sở hữu ba nhà máy ở Trung Quốc: Nhà máy Thiên Tân, Nhà máy Gaoxin (Nam Kinh) và nhà máy Trường Xuân. Tại Việt Nam, Kumho cũng sở hữu một nhà máy ở Bình Dương và một nhà máy ở Hoa Kỳ (Macon, Georgia).

Lốp xe ô tô Kumho có tốt không?​

Đặc điểm lốp xe ô tô Kumho​

Lốp xe ô tô Kumho đa dạng sản phẩm
Kumho đã duy trì vị thế là một thương hiệu nổi tiếng toàn cầu bằng cách chế tạo ra nhiều loại lốp xe cho thị trường tiêu dùng. Lốp của Kumho phục vụ cho nhiều thị trường, một số dòng sản phẩm của nó bao gồm lốp hiệu suất cực cao được sử dụng trong các cuộc đua trên toàn thế giới.

Lốp xe ô tô Kumho liên tục được cải tiến
Những đột phá mới đã tạo ra các hợp chất cao su giúp tối ưu hóa khả năng lái và các phương pháp cấu tạo lốp, nâng cao chất lượng tổng thể của lốp.

Lốp xe ô tô Kumho tăng hiệu suất qua từng năm
Lốp Kumho hoạt động đặc biệt tốt trên mọi bề mặt như khô, ướt hoặc tuyết,…Công nghệ hiện đại được tích hợp trong lốp xe Kumho như hợp chất mặt lốp tẩm silica, cùng với thiết kế 3D giảm thiểu nhiệt giúp tăng cường hơn nữa hiệu suất của lốp.

Hỏi về lốp xe Kumho

Lốp xe ô tô Kumho mang lại sự thoải mái

Lốp xe Kumho được đánh giá là đạt sự cân bằng hoàn hảo giữa sự thoải mái khi lái xe và độ bám đường để tạo ra sự chắc chắn. Trong đó công nghệ XRP có thể chống thủng lốp bằng hợp chất cao su đặc biệt, cho phép người dùng tận hưởng cảm giác lái xe thoải mái mà không sợ bị rung lắc, đường nứt hoặc mảnh vỡ.

Lốp xe ô tô Kumho dễ dàng điều khiển
Kumho thiết kế lốp xe của mình với nhiều tính năng giúp tăng khả năng xử lý của xe. Nhiều tính năng phải được kết hợp để cải thiện khả năng xử lý trên đường thẳng và khi vào cua với tốc độ cao.

Lốp xe ô tô Kumho có độ bền cao
Kumho là sự lựa chọn hoàn hảo khi quyết định mua một chiếc lốp có giá cả vừa phải và cung cấp các chế độ bảo hành lốp rộng rãi, có thể đảm bảo tuổi thọ chính xác của lốp xe mà mình sản xuất.

Giá bán lốp xe ô tô Kumho

Lốp xe ô tô Kumho có giá bán dao động từ 800.000 - 4.500.000 đồng tùy loại.

Đánh giá lốp xe ô tô Kumho

Lốp xe ô tô Kumho có giá thành hợp lý, cạnh tranh nhất trong các dòng lốp xe ô tô hiện nay. Giá thành đi đôi với chất lượng, độ bền cao qua năm tháng. Chất liệu cao su tự nhiên cao cấp mang lại trải nghiệm tuyệt vời, giúp tăng khả năng xử lý của xe, cải thiện khả năng xử lý trên đường thẳng và khi vào cua với tốc độ cao. Tóm lại, lốp xe ô tô Kumho là sự lựa chọn hoàn hảo cho chiếc xe thân yêu của anh em.

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
small nói:
Chào các bác!

Em tính thay cùng loại đang dùng, Michelin Pilot Sport 3 (195/55/R15 85V), nhưng khi ra cửa hàng bán lốp xe, họ tư vấn nhiều nhãn hiệu và giá khác nhau. Trong số đó có em KUMHO cùng kích cở, và cũng 85V nhưng giá thì chỉ bằng khoảng 60% của Michelin.

Bác nào có kinh nghiệm đã dùng lốp Kumho vui lòng chia sẻ giúp em về em nó với. Em đang lăn tăn vụ này, nếu chỉ khác nhau về Thương Hiệu thì mức giá chênh lệch 40% là cao quá, chác chất lượng cũng khác nữa phải không ợ.

Cảm ơn các bác
Kumho ngoài ưu điểm giá rẻ còn có ưu điểm là ỒN xe minh mua gin theo xe là Kumho đi được 5000km đổi ngay sang Michelin - Tiền nào của ấy!

Tập Lái
26/2/13
45
1
0
49
Mr. Bean nói:
small nói:
Chào các bác!

Cảm ơn các bác
Kumho ngoài ưu điểm giá rẻ còn có ưu điểm là ỒN xe minh mua gin theo xe là Kumho đi được 5000km đổi ngay sang Michelin - Tiền nào của ấy!
Chua chắc đâu, vỏ xe Kumho có khi ít ồn hơn michelin, ồn là tùy loại gai trên lốp nữa.

Hạng B1
4/5/13
58
17
8
pana999 nói:
Mr. Bean nói:
small nói:
Chào các bác!

Em tính thay cùng loại đang dùng, Michelin Pilot Sport 3 (195/55/R15 85V), nhưng khi ra cửa hàng bán lốp xe, họ tư vấn nhiều nhãn hiệu và giá khác nhau. Trong số đó có em KUMHO cùng kích cở, và cũng 85V nhưng giá thì chỉ bằng khoảng 60% của Michelin.

Cảm ơn các bác
Chua chắc đâu, vỏ xe Kumho có khi ít ồn hơn michelin, ồn là tùy loại gai trên lốp nữa. 
Hôm bữa cũng được Anh Kumho tư vấn vậy. Có nhiều loại. ỒN => bền, lâu mòn vỏ; KHÔNG ỒN => mau mòn vỏ. Nhưng vì xe mới mua nên chưa thay vội. Hóng các Bác.

Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
pana999 nói:
Mr. Bean nói:
small nói:
Chào các bác!

Cảm ơn các bác
Mày chuyên chạy xe ba gác biết éo gì về ô tô mà ý kiến ý cò ở đây - Cút

Hạng B2
2/5/12
323
21
18
Gò Vấp - TP.HCM
Trước đây thấy ré, em cũng thay 5 vỏ Kumho (luôn vỏ dự phòng), sau khi chạy được vài ba tháng thấy bị phù hết 2 cái. Bác suy nghĩ trước khi mua loại này!

Hạng B2
18/11/12
198
70
28
Em sắp thay Michelin 205/55R16. Bác nào biết ở đâu giá tốt thì ới em nhá

Hạng B2
13/5/13
368
709
93
Xe của anh em mình thì buộc phải dùng Kumho hoặc Hancook thôi, không thì phải thay mâm khác. Chả hiểu lý do tại sao hãng khác không sản xuất.

Mình cũng dùng Kumho và Hankook, Kumho là nguyên zin theo xe, phải thay 1 cặp vì thợ mài hư. Cặp còn lại okie

Mr Fil nói:
Mình cũng dùng Kumho. Xe trước thì 30khìn, xe hiện nay 48 khìn.
Không ý kiến gì

Hạng B1
18/10/13
61
2
0
Mr. Bean nói:
pana999 nói:
Mr. Bean nói:
small nói:
Chào các bác!

Cảm ơn các bác
Mày chuyên chạy xe ba gác biết éo gì về ô tô mà ý kiến ý cò ở đây - Cút
2 thằng chạy xe công nông cút ngay

• Like
Reactions: chi trung