Hạng B2
1/12/09
318
147
43
Em chạy đến cuối đại lộ Nguyễn Văn Linh (phía Bình Chánh) thì thấy có biển chỉ dẫn đi Long An và cái ngã tư đó có khoảng trống rất rộng để quay đầu xe chạy về lại phía Phú Mỹ Hưng. Có điều em đi mấy lần không gặp xe nào quay đầu như vậy, các bác cho hỏi việc quay đầu xe chạy ngược lại ở cuối đại lộ Nguyễn Văn Linh là được phép hay bị cấm? Mong các bác giúp đỡ.

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
Nếu bác không thấy biển cấm quay đầu hoặc biển cấm quẹo trái, hoặc biển hiệu lệnh bắt buộc hướng quẹo thì bác có thể quay đầu thoải mái. Theo em biết là vậy.

Hạng B2
1/12/09
318
147
43
Chỗ đó em nhìn kỹ lại là có biển chỉ dẫn đi thẳng màu xanh, bên dưới đề dòng chữ "Hướng đi Long An", vậy muốn quay đầu xe lại để đi về phía Phú Mỹ Hưng thì không biết phải làm sao?

Hạng B2
5/1/10
118
23
18
49
carnewbie2009 nói:
Chỗ đó em nhìn kỹ lại là có biển chỉ dẫn đi thẳng màu xanh, bên dưới đề dòng chữ "Hướng đi Long An", vậy muốn quay đầu xe lại để đi về phía Phú Mỹ Hưng thì không biết phải làm sao?

Bác cứ quay đầu xe vô tư đi.

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Cho rẽ trái là cho quay đầu!
Hồi em học lái, thầy cho chạy hết NVL đến ngã giao BC thì quay đầu vô tư
Chỉ sợ bác quay đầu lại tốn thêm 7k cho nhà nước thôi:D

Hạng B1
19/1/10
54
31
18
Biển chỉ dẫn cho biết hướng đi long An mà Bác , Bác cứ quay đầu thoải mái, sẵn cái vụ thu phí trên đường nguyễn văn Linh em thấy có 2 trạm thu phí nhung nếu mình đi từ Phú Mỹ Hưng ra thi cứ phóng wa thấy mấy ông thu phí có khi cũng chả nói gì, nhưng huướng từ bình Chánh vào thì có barier thu phí đàng hoàng, và khi wa trạm này rồi thì wa trạm thứ 2 gần khu Trung sơn cũng cứ phóng wa vì kg có barie và hinh như là du di cho dân địa phương hay sao đó , mấy lần em cũng phóng thử wa rồi thấy có lão thì kêu có lão thì chả nói gì.
Thắc mắc của em là cách làm việc của trạm thu phí này như thế nào chứ chẳng lẹ cái xe mấy trăm triệu mà tiếc 7k tiền phí.

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Bác này cẩn thận quá mức. Có bác dù có biển cấm vẫn quay đầu mừ

Hạng B2
22/9/09
100
1
18
55
carnewbie2009 nói:

Bác phải phân biệt "Bảng báo hiệu", "bảng hiệu lệnh" và "bảng chỉ dẫn" trong trường hợp này là bảng chỉ dẫn về hướng Long An.
Bác có thể quay đầu nếu không thấy "bảng báo hiệu" cấm quay đầu, cấm rẽ trái hoặc "bảng hiệu lệnh": Chỉ được rẽ phải, chỉ được rẽ trái, chạy theo bùng binh.

Hạng B2
1/12/09
318
147
43
Cám ơn các bác nhiều, đại lộ NVL có mấy cây cầu mà chân cầu có cái gờ mấp mô, chạy nhanh qua đó dễ bị bay xe hoặc xe tưng lên, em không hiểu mấy cái gờ mấp mô đó nhằm mục đích gì?