Tập Lái
30/12/11
43
26
18
Nhạc phụ của em là GV dạy LX ở trường CĐNTƯ3, hôm nọ đi với ổng em quay đầu chữ U ở chỗ hở của con lươn trên đường Cộng Hoà, (không có biển cấm rẽ trái, cấm quay đầu) ổng nói em đi sai, ổng nói chỉ được phép quay đầu chữ U ở những nơi có biển báo cho phép quay đầu. Mà trên thực tế em đi, em thấy tại các ngã tư, đoạn hở con lươn nếu ko có biển cấm rẽ trái hoặc biển cấm quay đầu thì các xe đều quay đầu được. Em thì không dám cãi thầy, cãi bố vợ, nhưng em chưa thông chỗ này, mong các bác khơi sáng cho em

Hạng B2
19/7/12
112
56
43
Nhạc phụ bác sai..luật đã quy định những nơi cấm quay đầu xe : khu dân cư,giao nhau với đường sắt,trên cầu,gầm cầu..v..v
Còn lại ngã tư không biển cấm quay ngọt ngào hết,nhớ đừng cán vạch người đi bộ.

Hạng B1
10/9/12
63
88
18
Bác cũng sai
hktt311 nói:
hôm nọ đi với ổng em quay đầu chữ U ở chỗ hở của con lươn trên đường Cộng Hoà, (không có biển cấm rẽ trái, cấm quay đầu)
chổ hở của con lươn mà không phải là nơi giao nhau hoặc không có biển cho phép quay đầu thì cũng không được quay

Hạng B2
15/5/13
132
67
0
47
Title thì viết là ngã 4, trong bài thì lại không phải là ngã 4.

Nhạc phụ của bác đúng.

InR confirmed
Hạng B2
6/8/12
114
33
28
45
Chổ hở con lươn??? Em dự là giang hồ tháo lươn đem bán sắt vụn => Như thế bác không được quay đầu nhé, vì vẫn còn vạch liền :D

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.957
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
hktt311 nói:
Nhạc phụ của em là GV dạy LX ở trường CĐNTƯ3, hôm nọ đi với ổng em quay đầu chữ U ở chỗ hở của con lươn trên đường Cộng Hoà, (không có biển cấm rẽ trái, cấm quay đầu) ổng nói em đi sai, ổng nói chỉ được phép quay đầu chữ U ở những nơi có biển báo cho phép quay đầu. Mà trên thực tế em đi, em thấy tại các ngã tư, đoạn hở con lươn nếu ko có biển cấm rẽ trái hoặc biển cấm quay đầu thì các xe đều quay đầu được. Em thì không dám cãi thầy, cãi bố vợ, nhưng em chưa thông chỗ này, mong các bác khơi sáng cho em
Không cãi nhạc phụ được, tính lên đây cãi với anh em hả? Quên đi! Thích làm gì cứ làm, "hỏi" hỏi cái gì để cãi?

Tập Lái
30/12/11
43
26
18
Ha Sonata nói:
hktt311 nói:
Không cãi nhạc phụ được, tính lên đây cãi với anh em hả? Quên đi! Thích làm gì cứ làm, "hỏi" hỏi cái gì để cãi?
Bác GẤU quá :)!!! em xin nói rõ là hôm đó em quay đầu khúc NGÃ TƯ chỗ Pico Plaza đường Cộng Hòa, và 1,2 lần em quay đầu ở chỗ hở con lươn (không có đường giao nhau). Em hỏi để đỡ phạt nộp tiền ngu thôi ạ

Hạng B2
15/2/12
157
1
16
Bác chủ ơi !
E cũng loay hoay như Bác, nhưng e thấy như lày.
Cụ thể là đoạn đường NKKN:
- tại giao lộ Trần Quốc Toản-NKKN có biển quay đầu về hướng Chùa Vĩnh Nghiêm.
- tại giao lộ Lý Chính thắng-NKKN có biển quay đầu ngược lại về hướng SG.

giữa 2 đoạn ấy có nhiều chổ hở, e thấy các xe 4b quay đầu hoài.
Theo lý thì họ sai, mà ... chưa thấy CSGT phạt !

Thành ra "hiểu chít liền" !

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Nhạc phụ bác đúng, ở trong đô thị chỉ được phép quay đầu xe nơi có biển quay đầu, nơi đường giao nhau, tuy nhiên các đường có con lươn mục đích mở của GTVT là để quay đầu và ở đây thiếu biển báo, vì rằng con lươn trong đô thị chỉ có ở ta, nó dùng để cưỡng bức dòng xe chạy xuôi và quay đầu tập trung 1 chỗ dành cho các xe vô nhà phía bên kia đường, tránh tình trạng thích thì tạt ngang tạt ngửa của 2B hiện nay.