Hạng B2
27/8/15
126
222
43
Chào các bác,
Em xin hỏi ý nghĩa 1 số thông số về hạng ghế trên máy bay, bác nào biết cho em xin biết nhé. cám ơn nhiều
[xtable=cellpadding:0|cellspacing:0|738x@]
{tbody}
{tr}
{td}Seats{/td}
{td=top}8{/td}
{td=top}120{/td}
{/tr}
{tr}
{td}Pitch{/td}
{td=top}38 inches{/td}
{td=top}30 inches{/td}
{/tr}
{tr}
{td}Width{/td}
{td=top}24 x 21.5 inches{/td}
{td=top}18 x 18.5 inches{/td}
{/tr}
{tr}
{td}Maximum Recline{/td}
{td=top}7 inches{/td}
{td=top}6 inches{/td}
{/tr}
{tr}
{td}Capacity{/td}
{td=top|colspan:2}128{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]

Tập Lái
2/6/07
42
1.254
83
Mấy cái này tra là ra chứ cần gì hỏi hả bạn ?
Dòng đầu là số ghế thuộc loại đó, kiểu loại A, B ...
Tiếp theo là các kích thước của ghế và khả năng chịu tải

Loại 8 ghế kia đương nhiên là loại ghế rộng hơn, chắc dành cho hạng vé cao hơn kiểu VIP hay thương gia

Tập Lái
2/6/07
42
1.254
83
Nếu bay đi NN (em nói MB của VN Delay thôi), ví dụ Châu Âu, thì hay bay bằng Boeing Dreamline hoặc A350. Khoang VIP ko nói: mỗi người ghế riêng, ngả như giường ... Còn lại tiếp theo là khoang dạng Eco đặc biệt: Ghế rộng hơn khoang sau,mỗi dãy có hai ghế ( dãy giữa thì vẫn 3). Ngồi thoải mái hơn,được phát cả dép đi. Còn khoang sau dạng Eco thường thì thường 9 ghế, hẹp hơn.
Số ghế đánh theo từ đầu MB đến cuối. Còn mỗi hàng thì đánh từ trái-phải (nếu đứng nhìn về đầu MB) theo thứ tự A,B,C, D,E,F ... Bản thân bên trên khoang hành lý có thể hiện vị trí ghế rất rõ. Nhiều bác đi lơ ngơ cứ thấy hàng ghế là ngồi nhưng không biết thứ tự. Biểu tượng ghế sát cửa sổ có hình khác.
Các cụ nếu muốn xem sơ đồ MB, các hạng ghế .... thì có thể vào trang VN Airline là có hoặc lên MB có quyển minh họa hay trong tạp chí Heritage là thấy hết

Hạng B2
27/5/15
113
38
28
cụ vô trang chủ của hãng sẽ có câu trả lời :)