Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
Mà mình lưu ý anh chủ là nhớ lấy biển số xe nhờ bên công chứng kiểm tra trên hệ thống giao dịch tài sản của bên tư pháp xem biển số đó có đang dính ngân hàng ko kẻo mất trắng đó. Ra phòng CC nhờ kỹ thuật viên soi cavert xem phải cavert xịn hay ko nữa. Nhớ check số sườn, số máy luôn

Hạng C
30/9/04
755
1.945
93
Mua bán là mua bán, uỷ quyền là ủy quyền. Nếu cầm ít tiền thì anh chủ làm tờ ủy quyền là ok. Còn nhiều tiền thì ký giấy bán luôn có gì đi sang tên cho tiện

Vậy túm lại là mình làm hợp đồng mua bán hay giấy ủy quyền mấy anh? Mình hơi quang mang rồi :D.

Chắc làm mua bán cho chắc cú luôn nhỉ?

Hạng C
30/9/04
755
1.945
93
Làm cái hợp đồng uỷ quyền toàn phần, kèm cái giấy tay. Đến ngày đó ko trả, bác tự đem đi bán sang tên là xong

Giấy tay là mình ghi bên đó vay tiền của mình số tiền là XXX thôi hay ghi luôn là có thế chấp chiếc xe? Mình sợ vướng cái vụ không có chức năng cầm cố?

Hạng D
16/10/06
1.547
10.124
113
sites.google.com
Vậy túm lại là mình làm hợp đồng mua bán hay giấy ủy quyền mấy anh? Mình hơi quang mang rồi :D.

Nhắm nó trả nổi ko, nổi thì ủy quyền thôi. 10 năm cũng đc. Còn bán phải sanh tên này nọ phiền hơn á.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113

Mua bán là chắc cú nhất. Uỷ quyền xong nếu nó treo cổ hay bệnh, tai nạn chết mà a ko thanh lý tài sản kịp thì đám thừa kể có thể lôi xe về vì lúc đó hợp đồng uỷ quyền vô hiệu.

Mình chỉ anh chiêu này. Anh kêu nó làm uỷ quyền toàn phần cho anh. Sau đó anh ký bán cho vợ anh hay ông bà già (đại loại là tin được). Nó ko chuộc lại thì anh huỷ hợp đồng mua bán rồi ký bán cho bên thứ 3 để thu hồi vốn hoặc muốn dùng luôn thì đi đóng thuế rồi sang tên. Như vậy là tiện nhất. 100% ko rủi ro

Hạng B2
28/4/16
471
6.587
93
48
Mà mình lưu ý anh chủ là nhớ lấy biển số xe nhờ bên công chứng kiểm tra trên hệ thống giao dịch tài sản của bên tư pháp xem biển số đó có đang dính ngân hàng ko kẻo mất trắng đó. Ra phòng CC nhờ kỹ thuật viên soi cavert xem phải cavert xịn hay ko nữa. Nhớ check số sườn, số máy luôn
Check số sườn số máy phải lên 282 nhờ mấy ae nghiệp vụ check chứ anh? Người trần mắt thịt sao check dc.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
Check số sườn số máy phải lên 282 nhờ mấy ae nghiệp vụ check chứ anh? Người trần mắt thịt sao check dc.
Xe hơi mà đục hay tháp số sườn, số máy hiếm lắm anh. Kiểm tra coi có khớp hay ko là an tâm rồi

Hạng B2
24/5/08
364
6.892
93
hội tennis mình cũng có 1 ông chuyên cầm xe hơi kể hôm trước thằng kia tới cầm chiếc innova mới tinh lấy 300c. Đưa cavet, đăng kiểm, sổ hộ khẩu, cmnd...tất cả đều trùng khớp tên tuổi hết nhưng ông này làm chuyên nghiệp quen hết với xx, đt hỏi 282 truy dùm hs (mỗi lần truy phí 500K) thì ra xe của người khác, tất cả giấy tờ kia là giả. Trường hợp này ai ham rẻ nhận cầm là dính chấu :)

Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
hội tennis mình cũng có 1 ông chuyên cầm xe hơi kể hôm trước thằng kia tới cầm chiếc innova mới tinh lấy 300c. Đưa cavet, đăng kiểm, sổ hộ khẩu, cmnd...tất cả đều trùng khớp tên tuổi hết nhưng ông này làm chuyên nghiệp quen hết với xx, đt hỏi 282 truy dùm hs (mỗi lần truy phí 500K) thì ra xe của người khác, tất cả giấy tờ kia là giả. Trường hợp này ai ham rẻ nhận cầm là dính chấu :)
Dân chuyên nghiệp cầm cái cavert trên tay là đủ biết rồi anh chưa cần nhờ 282 đâu. Cavert giả tinh vi cách mấy đưa vào máy soi với kính lúp là lòi ra hết

Hạng F
8/8/06
6.454
20.808
113
40
Giấy tay là mình ghi bên đó vay tiền của mình số tiền là XXX thôi hay ghi luôn là có thế chấp chiếc xe? Mình sợ vướng cái vụ không có chức năng cầm cố?
giấy thoả thuận thôi. Cứ theo nội dung mà làm thôi bác