South Africa
4/11/06
776
10.645
93
Hợp đồng vay vốn có thế chấp ts, đến ngày X tháng Y năm Z mà bên vay không thanh toán thì mặc nhiên được hiểu là bên vay đồng ý để bên cho vay thanh lý ts để thu hồi nợ.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Có người đang muốn cầm xe hơi cho mình, mà mình thì lần đầu làm chuyện ấy. Nên muốn hỏi mấy anh em các thủ tục giấy tờ sao để an toàn 1 chút. Ngoài hợp đồng cầm cố ra thì mình có nên yêu cầu ra công chứng cho mình thêm cái quyền được thanh lý, phát mãi trong bao lâu nếu người cầm không chuộc không mấy anh? Anh nào có cái mấy cái mẫu hợp đồng vụ này thì cho mình tham khảo được hông? Cám ơn mấy anh.
Anh làm cái mua bán chắc ăn cầm cố cái gì

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Nh
Mua bán là chắc cú nhất. Uỷ quyền xong nếu nó treo cổ hay bệnh, tai nạn chết mà a ko thanh lý tài sản kịp thì đám thừa kể có thể lôi xe về vì lúc đó hợp đồng uỷ quyền vô hiệu.

Mình chỉ anh chiêu này. Anh kêu nó làm uỷ quyền toàn phần cho anh. Sau đó anh ký bán cho vợ anh hay ông bà già (đại loại là tin được). Nó ko chuộc lại thì anh huỷ hợp đồng mua bán rồi ký bán cho bên thứ 3 để thu hồi vốn hoặc muốn dùng luôn thì đi đóng thuế rồi sang tên. Như vậy là tiện nhất. 100% ko rủi ro
Vậy phí trước bạ ai chịu. Anh đâu hủy ngang xương được

Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
Nh
Vậy phí trước bạ ai chịu. Anh đâu hủy ngang xương được
1 thanh niên chưa làm mua bán đc mấy chiếc mà thích bi bô cho hay.

Mềnh thường xuyên huỷ hợp đồng mua bán và ký lại để khỏi đóng phạt chậm sang tên (chỉ tốn 100 làm hợp đồng huỷ, 300k ký bán tiếp thay vì 1 củ rưỡi tiền phạt). Xe cũ mua ở tỉnh rút hồ sơ về tên mình nếu ko thích ra tên mình vẫn có thể ký nối bán cho 1 thằng khác và chỉ phải đóng trước bạ 1 lần

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
1 thanh niên chưa làm mua bán đc mấy chiếc mà thích bi bô cho hay.

Mềnh thường xuyên huỷ hợp đồng mua bán và ký lại để khỏi đóng phạt chậm sang tên (chỉ tốn 100 làm hợp đồng huỷ, 300k ký bán tiếp thay vì 1 củ rưỡi tiền phạt). Xe cũ mua ở tỉnh rút hồ sơ về tên mình nếu ko thích ra tên mình vẫn có thể ký nối bán cho 1 thằng khác và chỉ phải đóng trước bạ 1 lần
Ha ha, vậy công chứng để làm gì khi mà anh đơn giản dễ dàng để bán xong rồi anh ký anh bán cho thằng khác nữa =))

Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
Ha ha, vậy công chứng để làm gì khi mà anh đơn giản dễ dàng để bán xong rồi anh ký anh bán cho thằng khác nữa =))
Mềnh nghèo ko có 500 chai. Có 50 chai thôi à? Cáp thử 1 phát dồi biết ngay à. Phân bua nhiều làm chi mất thời gian của nhao ;)

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Mềnh nghèo ko có 500 chai. Có 50 chai thôi à? Cáp thử 1 phát dồi biết ngay à. Phân bua nhiều làm chi mất thời gian của nhao [BCOLOR=rgb(252, 252, 255)];)[/BCOLOR]
Kèo 50 chai được nè, anh làm hợp đồng công chứng cho em rồi em không đi hủy với anh coi anh chứng bán thằng khác được ko ka ka

Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
Kèo 50 chai được nè, anh làm hợp đồng công chứng cho em rồi em không đi hủy với anh coi anh chứng bán thằng khác được ko ka ka
Ấy hiểu nhầm à? Ý ở đây là như thế này. Ví dụ ấy ký bán cho mình 1 xe. Rồi mình ký bán cho người khác. Chứ mình bán xe cho ấy thì ấy mới có thể bán tiếp chứ làm sao mình ký bán tiếp đc nữa. 1 người bán xe 2 lần cho 2 người khác nhau à?

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Ấy hiểu nhầm à? Ý ở đây là như thế này. Ví dụ ấy ký bán cho mình 1 xe. Rồi mình ký bán cho người khác. Chứ mình bán xe cho ấy thì ấy mới có thể bán tiếp chứ làm sao mình ký bán tiếp đc nữa. 1 người bán xe 2 lần cho 2 người khác nhau à?
À à, làm em tưởng anh kí bán 2 lần được =))

Hạng C
7/3/17
681
13.558
93
Về nguyên tắc thì cách anh làm cũng Sai, tụi CC làm lụi vì anh quen biết