Hạng B2
21/5/14
145
134
43
HCM
Chào các bác
Em dự tính làm 1 chuyến du lịch Châu Đốc dịp lễ 2/9 này (3 ngày 2 đêm),em chưa đi tuyến này lần nào nên muốn tham khảo xem có lưu ý vấn đề kẹt xe / kẹt phà khúc nào không ạ ? Em xem bản đồ thì chỉ thấy sẽ đi qua Phà Vàm Cống
Nhân tiện các bác cho em xin các địa danh du lịch Châu Đốc nên đi.
Xin cảm ơn

Tập Lái
17/2/18
7
3
3
52
Thường phà hay kẹt lắm,nếu từ SG nghiên cứu tuyến đường qua QL62 về Tràm chim,qua 2 phà nhưng ít kẹt hơn

• Like
Reactions: volvo960 and binhpx
Hạng C
2/2/09
617
36
28
Bác có thể chọn cung đường An Thới Trung, Cầu Cao Lãnh, Phà An Hòa đi xa hơn chút, nhưng ít khi bị kẹt phà.

• Like
Reactions: binhpx
Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Em quê Long Xuyên đây. Nếu bác đi ngay dịp lễ (mà thậm chí ko cần lễ mà chỉ cần rơi vào cuối tuần) thì né ngay 2 phà Vàm Cống và An Hòa. Vàm Cống nhiều phà nhưng nhiều xe, An Hòa ít xe nhưng cũng ít phà, nên nếu cao điểm thì cả 2 phà đều chờ ngang nhau. Có 2 phương án khác cho bác:
- Đi ngả QL 62 - phà Chợ Vàm - phà Châu Giang
- Đi ngả Mỹ Thuận - Cần Thơ - An Giang (ko qua phà nhưng dài hơn 30 km và tốn thêm phí 1 trạm BOT 35k cho xe < 12 chỗ, nhưng bao chạy thoải mái đầu óc ko phải lo kẹt xe, do em ở Long Xuyên nên thường đi bằng ngả này).
Mà nếu sợ dính kẹt xe đoạn Tiền Giang hoặc cao tốc thì cứ đi ngả phà Chợ Vàm và Châu Giang cho lành

Hạng B2
21/5/14
145
134
43
HCM
Em quê Long Xuyên đây. Nếu bác đi ngay dịp lễ (mà thậm chí ko cần lễ mà chỉ cần rơi vào cuối tuần) thì né ngay 2 phà Vàm Cống và An Hòa. Vàm Cống nhiều phà nhưng nhiều xe, An Hòa ít xe nhưng cũng ít phà, nên nếu cao điểm thì cả 2 phà đều chờ ngang nhau. Có 2 phương án khác cho bác:
- Đi ngả QL 62 - phà Chợ Vàm - phà Châu Giang
- Đi ngả Mỹ Thuận - Cần Thơ - An Giang (ko qua phà nhưng dài hơn 30 km và tốn thêm phí 1 trạm BOT 35k cho xe < 12 chỗ, nhưng bao chạy thoải mái đầu óc ko phải lo kẹt xe, do em ở Long Xuyên nên thường đi bằng ngả này).
Mà nếu sợ dính kẹt xe đoạn Tiền Giang hoặc cao tốc thì cứ đi ngả phà Chợ Vàm và Châu Giang cho lành
Cảm ơn thông tin bổ ích của bác

Hạng B2
29/3/13
146
81
28
45
Batico
Phà Vàm Cống kẹt cũng tuỳ giờ, nói chung cũng không lâu như mấy ngày tết, cứ thoải mái mà đi thôi Bác.

• Like
Reactions: binhpx
Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Đi châu đốc đừng vào chùa bác ạ. Ở đó giờ cướp cạn công khai công an chả làm dc gì. Khi đến chùa sẽ có vài đứa bám theo năn nỉ bác mua đồ cúng trái cây này nọ. Nhưng dứt quyết k lấy tiền bảo có 50k thôi cúng xong ra lấy tiền. Chờ cúng xong nó ra đè đầu lấy 500k đấy. Nên nếu có đi chùa gặp tụi nó dứt khoát đừng mua hãy vào tiệm lớn 2 bên đường mà mua trả tiền tại chỗ. Người nhà em bị 1 lần rồi

• Like
Reactions: Micrapis and binhpx