Hạng C
29/9/11
691
366
63
Hi các bác, các bác cho em hỏi khi mua/bán chevrolet cũ, muốn check hãng thì:
1.Hãng chevrolet nào cũng check hay sao?
2.Chạy vào thì yêu cầu thế nào? (ví dụ: check xe mua bán hay gì gì...?
3.Chi phí check 1 lần tầm bao nhiêu ạ?
4.Phí này bình thường ai sẽ chịu?
5.Thanks các bác nhiều ạ?

• Like
Reactions: Luân đầu bạc
Hạng C
14/5/15
520
484
63
Hi các bác, các bác cho em hỏi khi mua/bán chevrolet cũ, muốn check hãng thì:
1.Hãng chevrolet nào cũng check hay sao? Đúng, nhưng mỗi đại lý lưu lại thông tin khác nhau, không kt hệ thống được, tốt nhất nên hỏi chủ xe hay bảo dưỡng sửa chữa ở đại lý nào thì rõ lí lịch hơn
2.Chạy vào thì yêu cầu thế nào? (ví dụ: check xe mua bán hay gì gì...? Ktra để mua lại chiếc xe này.
3.Chi phí check 1 lần tầm bao nhiêu ạ? trung bình khoảng 480k
4.Phí này bình thường ai sẽ chịu? thỏa thuận. thường là chủ xe cũ.
5.Thanks các bác nhiều ạ?
:)

Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Em thắc mắc bác No bi:

3: ở đâu check xe mà chỉ có 480k vậy bác, theo kiến thức em biết thì hơn con số này vài lần

4: theo e nghĩ thì chi phí check do người mua chịu, vì người mua muốn an tâm nên mang xe đi check, đảm bảo người bán không nói láo. Người bán nào mà chịu luôn tiền check thì quá tốt luôn rồi.

Hạng C
14/5/15
520
484
63
Em thắc mắc bác No bi:

3: ở đâu check xe mà chỉ có 480k vậy bác, theo kiến thức em biết thì hơn con số này vài lần

4: theo e nghĩ thì chi phí check do người mua chịu, vì người mua muốn an tâm nên mang xe đi check, đảm bảo người bán không nói láo. Người bán nào mà chịu luôn tiền check thì quá tốt luôn rồi.

Chevry AT anh.
em nói là thỏa thuận thôi, người bán chắc chắn bán cho ng mua nên mới bao test, nói thật hiếm có người bán nào mà dám nói thật 100% đâu bác, xe mới còn ko được nữa là.

Hạng C
20/7/14
735
652
93
Bình Thạnh - TpHCm
Bác phi vào hãng nói họ kiểm tra tổng quát xe là họ làm thôi à . Thời gian khoảng 2 tiếng -không quen ai chi phí 1tr ( mắc vãi ) , Quen biết 400-500k cafe . Em bán xe và đi cùng người mua kt xe là như vậy ạ .thường thì chi phí bên mua chịu .( tùy vào thỏa thuận ạ)

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chòa các bác. bác nào cần check xe cũ cần mua bán ghé em em kiểm tra cho các bác đảm bảo giá cả sẽ không mắc cho một lần check xe. bọn em có đày đủ máy Test chuyên dùng cho các dòng xe Chevrolet. một lần kiểm tra mà mất cả chai thì hơi cao. Garage Chevrolet Gia Định Hotline: 0932 746 748 Mr.Huấn