Tập Lái
3/8/17
6
3
3
41
Người nhà em định mua căn nhà nát hẻm 4m, pla, q9, cách ĐXH 50m. DT lớn 6x18, giá tầm 27-28tr/m2, chỉ tội bị đường đâm thẳng vào nhà. Các bác tư vấn giúp em giá đó có nên mua ko ah và có cách nào hóa giải được vụ đâm đường này ko ah? Em cám ơn các bác nhiều!

• Like
Reactions: kkkk84
Tập Lái
25/8/17
29
594
83
38
Vụ đâm đường bác muốn đc tư vấn phải cho biết sơ đồ mảnh đất, đường trước mặt lớn hay nhỏ, đường chính hay phụ, đâm trực diện hay xéo. Nói chung thông tin ít quá k nói đc

• Like
Reactions: huongbmt
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Người nhà em định mua căn nhà nát hẻm 4m, pla, q9, cách ĐXH 50m. DT lớn 6x18, giá tầm 27-28tr/m2, chỉ tội bị đường đâm thẳng vào nhà. Các bác tư vấn giúp em giá đó có nên mua ko ah và có cách nào hóa giải được vụ đâm đường này ko ah? Em cám ơn các bác nhiều!
Túm lại không nên mua bác ơi...

Hạng B2
4/4/10
255
515
123

Cá nhân em mua nhà kỵ nhất 2 thứ. Thứ nhất là đường đâm, thứ 2 là ống cống.

vni confirmed
Hạng B2
25/7/06
191
3.783
103
Cũng tuỳ người, nếu còn lăn tăn thì đừng mua. Nhà mình cũng đâm đg ở 4 năm rồi cũng ko sao, hẻm lớn nên cũng dễ cho thuê. Lúc mua có hỏi ng quen biết phong thuỷ họ kêu treo gương bát quái ngay cửa chính.

• Like
Reactions: dauxanh
Hạng D
26/12/12
1.244
11.332
113

trên này có 1 anh mua nhà đâm đường trực diện, ở được mấy năm nhà nghiêng 45 độ luôn kìa anh, anh rảnh thì search coi lại. Có 1 căn nhà đâm đường bên PDL, PN em thấy rao 4 năm nay rồi mà vẫn chưa đi.

Hạng B1
12/1/14
88
150
33
Cùng chung cảnh ngộ. Nhà em cũng vậy, đường đâm ngang hong phạm "yêu thương sát". nhưng không đâm cửa chính, và nhà diện tích lớn, hẻm cụt ít xe qua lại thì sẽ ít bị ảnh hưởng. Vả lại nhà có chừa cái sân rộng trước nhà, trồng cây tán rộng, còn làm hồ cá, trồng dây leo che chắn phần đường đâm. Có cảm giác chủ trước đã xem phong thủy rồi mới bắt đầu xây nhà trên thế đất nên cũng yên tâm. ở được 1.5 năm rồi mà không thấy chuyện gì (hòa khí vc bị ảnh hưởng chút ít, cái này ko tránh được, chỉ giảm thôi.)

• Like
Reactions: pheo@
Tập Lái
3/8/17
6
3
3
41
Vụ đâm đường bác muốn đc tư vấn phải cho biết sơ đồ mảnh đất, đường trước mặt lớn hay nhỏ, đường chính hay phụ, đâm trực diện hay xéo. Nói chung thông tin ít quá k nói đc
Dạ, đường hẻm 4m đâm trực diện vào cửa chính luôn ah. Con hẻm này từ ngoài đường chính vào đến nhà dài chừng 50m, một bên hẻm có dãy phòng trọ xây hụt vào chừa vỉa hè tầm 2m nên nói chung tầm nhìn của con hẻm đúng bằng chiều ngang nhà 6m.

Attachments

Tập Lái
24/2/17
41
42
18
42
Dạ, đường hẻm 4m đâm trực diện vào cửa chính luôn ah. Con hẻm này từ ngoài đường chính vào đến nhà dài chừng 50m, một bên hẻm có dãy phòng trọ xây hụt vào chừa vỉa hè tầm 2m nên nói chung tầm nhìn của con hẻm đúng bằng chiều ngang nhà 6m.
Em xem thầy phong thủy thầy luôn nói nhà mà bị đường đâm vào trực diện là điều tối kị, không nên mua, không nên ở.
Với lại phải đo la bàn xem miếng đất của nhà mình bao nhiêu độ, thuộc sơn hướng gì nữa, thì mới có cách hóa giải được.
Anh chị ở Q9 thì có thể nhờ thầy xem cho, thầy em quen cũng ở Q9, đường Liên Phường.
Tên là Thầy Ngọ: Số Điện thoại của thầy là : 0918 511 156.