Tập Lái
3/10/06
17
0
0
Thưa cả nhà,
Mấy hôm nay trời nóng, em đi xe cứ xuống xe về N thì thấy quạt máy kêu ào ào??? Ai có kinh nghiệm bảo em với.
Xe mới đi được 2000 KM đã thay dầu rồi. Có gì các bác mách em các việc lặt vặt khác nữa nhé
Trân thành cảm ơn

Hạng B2
20/9/04
132
0
0
yahoo.com
RE: Hỏi về việc quạt máy kêu rất to của YARIS

Trích đoạn: duonghongphong

Thưa cả nhà,
Mấy hôm nay trời nóng, em đi xe cứ xuống xe về N thì thấy quạt máy kêu ào ào??? Ai có kinh nghiệm bảo em với.
Xe mới đi được 2000 KM đã thay dầu rồi. Có gì các bác mách em các việc lặt vặt khác nữa nhé
Trân thành cảm ơn

Quạt kêu như thế là bình thường bác ah, xe mới đi 2000km thay dầu là đúng rồi!
Có một chút bất tiện: Xe Yaris là xe hạng nhỏ + phân khối nhỏ nên khi quạt gió làm việc thì ảnh hưởng rõ rệt lên tốc độ vòng tua máy nên có thể gây ra tình trạng giật ga khi đi ở tốc độ thấp (hơi khó chịu), đồng thời có cảm giác chân ga điện hoạt động không ăn ý lắm với hộp số tự động nên rất hay bị giật về số1 (cho dù không thốc ga), có thể hết thời gian rotda (khoảng trên 5000km) hiện tượng này sẽ đỡ dần dần...

Hạng B2
13/6/07
236
2
18
53
vdc.com.vn

Bác đem vào TO để nó xem sao, chứ xe em nó êm re mà.

Hạng C
18/6/07
661
36
28

xác nhận với bác, xe vợ em cũng kêu rất to, xe hay giật dù ko thốc ga. Sao mùa nóng này,em chạy Sì Gòn mà hết 12,5l/100km,ko tưởng nổi? Vậy hóa ra gần bằng thằng bạn nó khoe mer C200-advangarde có 13l/100km Sì gòn àh

Hạng B2
2/11/07
302
0
16
53

xác nhận với bác, xe vợ em cũng kêu rất to, xe hay giật dù ko thốc ga. Sao mùa nóng này,em chạy Sì Gòn mà hết 12,5l/100km,ko tưởng nổi? Vậy hóa ra gần bằng thằng bạn nó khoe mer C200-advangarde có 13l/100km Sì gòn àh
Em thấy k đúng đâu bác ợ. Em chạy 230, ở HN, đường cũng k quá kẹt xe, mà toàn 16,5 lít thôi. C200 phải >14 lít nếu chạy cả máy lạnh.

Hạng B2
13/6/07
236
2
18
53
vdc.com.vn

Có vấn đề là chắc rồi. 1.3 mà "uống" như 2.0 là có vấn đề, bác đem vào TO đi, để lâu hại máy, ảnh hưởng đến những cái khác. Xe em đi khoảng 6,5l/100km (tính đường tổng hợp).

Hạng C
4/4/07
568
1
16
36

em cũng vừa lấy 1 em mà sao hum bữa tính toán thì thấy nó uống tới 11/100km , em cũng hơi bất ngờ , theo em biết thì em này uống rất ít , em đang định canh lai lần nữa xem có đúng ko , nếu đúng vậy chắc phải mang đi kiểm tra quá . hix ......

Hạng C
18/6/07
661
36
28

Trích đoạn: themxehoi

Có vấn đề là chắc rồi. 1.3 mà "uống" như 2.0 là có vấn đề, bác đem vào TO đi, để lâu hại máy, ảnh hưởng đến những cái khác. Xe em đi khoảng 6,5l/100km (tính đường tổng hợp).
bac confirm giup em cai,xe bac chay bao nhiu km rui?xe em di Vung tau thi 6l/100km, Sigon thi 11-12l/100km,xe em di duoc 3000km. neu vo toy thi keu no kiem tra gi ha bac?cam on bac nhiu,xin loi vi em ko go tv dc,phai bam f ? thi moi go kieu vni duoc ha cac bảc

Hạng B2
13/6/07
236
2
18
53
vdc.com.vn

neu vo toy thi keu no kiem tra gi ha bac
Ai-em chịu :D. Một điều chắc chắn rỏ ràng là xe bác 11-12l/100km là có vấn đề. Nguyên nhân :
- Xe Yaris nổi tiếng tiết kiệm nhiên liệu và đã được nhiều ngưới khẳng định. cái này bác nên vào các website tham khảo là biết ngay mà. Ngoài ra các loại xe tương đương như Morning, Gezt, ....cũng có mức tiêu hao tương tự.
- Động cơ của Yaris chỉ 1.3 có công nghệ VVT-i, công nghệ này rất tiết kiệm nhiên liệu.
Em có thằng bạn chạy chiếc xe có công nghệ phun xăng điện tử, vừa rồi hệ thống này ở xe nó bị hỏng, thì lập tức xe chạy rất hao xăng. Theo em bác thử mang xe vào To để hộ kiểm tra thử chứ em cũng mù như bác thôi :D