Hạng B1
14/12/06
67
0
0
E nghe nòi xe santa fe có cấu hình lắp ráp là số tự dộng do Nhật làm ,máy dầu Đức làm ,nói chung chỉ có cái khung là hundai hàn quốc ,các bác cho e hỏi bên Mỹ ko có bán số tay 5 cấp ,như vậy phiên bản rẻ tiền số tay 5MT HMV bán tại việt nam hãng nào làm vậy ? các bác có nguồn ko?

Hạng B2
12/11/07
190
0
0
RE: Hỏi về xuất xứ xe santa fe của HMV ?

Xuất xứ nó vẫn là hàn quốc bác ạ, chất lượng Hyundai, còn các chi tiết thì có ối thứ made in China đấy chứ!

Hạng B1
28/2/08
54
0
0
Phú Thọ

Các Bác cho em hỏi?
SF đời 2007-2008 nguyên bản của nó là 2 cầu phải ko ạ. tỷ lệ trước/sau 70/30; 50/50 gì đó, nghĩa là mỗi thằng gánh một ít khi tải nặng.
HMV đặt loại 1 cầu trước ko biết có đặt thiết kế riêng cho nó hay là chỉ cắt bớt cầu sau đi. Như vậy 1 cầu có bền bằng 2 cầu ko.

Hạng B2
22/2/08
163
0
16
Hà Nội

cái này chắc phải tìm hiểu kĩ, em nhớ có bác HI jj đó là người của HMV, hi vọng bác ấy biết và cho anh em câu trả lời thoả đáng nhất.Em thì em đã ĐK lấy xe 1 cầu rồi.

Hạng B2
22/2/08
163
0
16
Hà Nội

Bác nào biết xuất xứ của SANTA FE mà HMV ở ngoài này nhập về như thế nào ko nhỉ?
Chiều nay em HƯƠNG bên HMV GIẢI PHÓNG có điện cho em bảo là em xem lại xe HMV bên Gia Lâm là HMV nhập từ Trung Quốc hay nhập từ KOREA, hay là cạnh tranh ko lành mạnh nên nói thế để giảm uy tín nhau nhỉ?
Em cứ lo lo, tiền thì đặt rồi, ko biết thế nào?
Bác nào biết koOoooOOooô?????
Em nó bảo thế chứng tỏ là có SANTA FE nhập từ TQ hả các bác. hic hic

Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
42
Irac

sao lại là Nhật làm, tất cả đều Hàn quốc làm chứ ạ

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

Các bác chẳng chịu đọc kỹ các bài trong box nên cứ bức xúc linh tinh, mua dây buộc vào người, mời các bác vôđây nhá http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=822355&mpage=4&key=&#828492

Tập Lái
18/3/08
29
0
0

Chào cả nhà!

Em mới tham gia 4rum thấy các bác lăn tăn về xuất xứ xe mà thấy buồn quá!
Nhập ở đâu mà chẳng được miễn sao có hãng đứng ra bảo đảm là được rồi. Toàn cầu hóa rồi mà.

Em nói thật tới đây anh cả Trung Quốc sang sx xe tại Việt nam thì dân mình lại lào vào mua thôi.

Hạng B2
22/2/08
163
0
16
Hà Nội

Em khẳng định là KOREA bác à, em vừa lấy xe chiều nay, cái hộp số MT thì em đảm bảo là NGỌT NHƯ MÍA LÙI, em đã test.