Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng D
13/10/15
1.858
3.113
113
Các bác nhận xét bằng kinh nghiệm giúp em:
Đường quốc lộ 1A, nhà/ đất dọc đường nhiều đoạn có rào phân cách (tạm gọi barie) giữa xe ô-tô và xe 2 bánh, rồi mới tới đất. Tức là nếu mình đang đi ô-tô tới nhà/ đất đó không vào được (do có barie), mà phải đi vào đường phía trong barie trước, hoặc đi phía ngoài hết barie rồi quay đầu lại (xem như ngược đường). Do vậy quán xá mà vướng barie rất khó kinh doanh.
Câu hỏi, đất không có barie mắc hơn đất có barie khoảng bao nhiêu% (cùng khu vực, nói chung là 2 miếng đất gần nhau, chỉ khác là vướng barie và không).
Cụ thể miếng đất không vướng barie mắc hơn miếng đất vướng barie gần đó 15% (khổ đất 2 miếng như nhau), nên chọn miếng nào.
Cảm ơn các bác.
Anh đi hỏi thêm giá cắt barie :D

Hạng B1
21/6/20
73
165
33
Xin hỏi anh Ba và các cao nhân về vấn đề tách thửa và sang tên. Bên bán muốn bên mua tự làm tách thửa và sang tên. Như vậy chi phí cho việc này thường là bao nhiêu? Cách thức để tiến hành việc này gọn gàng và an toàn cho bên mua là như thế nào vậy các anh? Em cảm ơn.

8/8/16
1.734
2.891
113
Bác @Ba Văn ơi lại là em đây lần trước hỏi bác về đầu tư đất tỉnh, sau khi xem xét gần xa thì em có tìm được miếng đất ở Hoà Vang, Đà Nẵng. Lý do em quan tâm chỗ này là vì Đà Nẵng gần quê vợ chồng em, vị trí đất đi vào cầu Sông Hàn thì cỡ 25km và vào sân bay là 22km, theo em là khoảng cách chấp nhận được. Nay em mạnh dạn gửi thông tin miếng đất lên đây nhờ bác Ba Văn và các bác rành khu vực này đánh giá giúp em xem có nên đầu tư vào đây không ạ? Cám ơn bác.
Diện tích: 966m2 trong đó có 400m2 thổ cư, 566m2 đất cây hàng năm khác
Giá: 2ty2
Vị trí:
Lâu rồi vào đọc xem các bác mới đi đâu. Giá Mấy B Hơi Cao
M thấy rao 1 lô gần b giá 0,9 tr/m2 ,có 400 thổ ,đg nhựa.
Sau ngâm cứu giá quá khứ 2014,16 , 2017,18,19 và 1-2021 m chốt lô khác. Xa nên gần cả tháng, 29 ngày mới bay ra, vê trong cùng ngày 1/3
Sức mua yếu vãi. Vì thích suối nhỏ 0,9m trong thấu đáy nên mới mua.
Lô cuối mua vì thích bất chấp khuyết .
Sau này sẽ mua để bán

Chỉnh sửa cuối:
  • Wow
Reactions: GrassOfJune
8/8/16
1.734
2.891
113
115 tsn hinh nhu đang bán 5x17.5. Tret lau st. Hình nhu 18 tỏi. Bác mua khu đó xây lai thì tầng cao lùi 3m nhé. Nhà xây lâu roi thì xây full.
Ng cầm 16 tỷ ko NGU mua giá đó.
4 x 28 Mt Lê lợi ,bỏ lg dc 108m2 bên hông Đh, chợ Gv , sổ 8 hay 12 mà ng ta trả 16 tỷ thì 5 x 12 cỡ 9,5 tỷ.
Chủ nhà,sale hỏi giá để bán đó bác nên mới có giá ngáo

Tập Lái
17/3/21
29
29
13
34
Lâu rồi vào đọc xem các bác mới đi đâu. Giá Mấy B Hơi Cao
M thấy rao 1 lô gần b giá 0,9 tr/m2 ,có 400 thổ ,đg nhựa.
Sau ngâm cứu giá quá khứ 2014,16 , 2017,18,19 và 1-2021 m chốt lô khác. Xa nên gần cả tháng, 29 ngày mới bay ra, vê trong cùng ngày 1/3
Sức mua yếu vãi. Vì thích suối nhỏ 0,9m trong thấu đáy nên mới mua.
Lô cuối mua vì thích bất chấp khuyết .
Sau này sẽ mua để bán
Bác trực tiếp ra đó tìm mua hay bác tìm qua môi giới trước khi ra vậy bác? Bác chia sẻ cho em ít kn với, em tìm môi giới qua các trang mxh và so sánh giá nhưng cảm giác cứ chưa tìm được môi giới có tâm hay sao ấy, mà ra cắm trụ để tìm đất thì lại chưa sắp xếp được công việc vì em dân vp làm công ăn lương...

• Like
Reactions: banhnuong
Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
Bên em có người nghe về việc chuyển nhượng BĐS online nên em hỏi thăm tí ạ:
- 1 người thì ở Việt Nam, người còn lại ở nước ngoài (chắc danh Việt Kiều). Thì có chuyển nhượng online đc ko
- Em google cả tiếng rồi chưa thấy (Bác nào biết vụ này cho em xin link với ạ);

Nãy lướt topic này thấy bác Ba "khen" 1 anh liều 2 tập, em thấy người bên em cũng liều mà thôi kệ. Việc người ta báo thì làm thôi, nên em xin thông tin nếu có ạ.

• Wow
Reactions: Tran hà
Hạng B2
24/1/19
145
178
46
Bên em có người nghe về việc chuyển nhượng BĐS online nên em hỏi thăm tí ạ:
- 1 người thì ở Việt Nam, người còn lại ở nước ngoài (chắc danh Việt Kiều). Thì có chuyển nhượng online đc ko
- Em google cả tiếng rồi chưa thấy (Bác nào biết vụ này cho em xin link với ạ);

Nãy lướt topic này thấy bác Ba "khen" 1 anh liều 2 tập, em thấy người bên em cũng liều mà thôi kệ. Việc người ta báo thì làm thôi, nên em xin thông tin nếu có ạ.
Người chuyển nhượng có thể ở nước ngoài và làm ủy quyền, hợp thức hóa đại sứ quán. Còn người mua bắt buộc phải ở Việt Nam nhé bác. Đấy là trong trường hợp bất động sản pháp lý mới dừng lại là hợp đồng mua bán với chủ đầu tư làm chuyển nhượng. Còn BĐS đã ra sổ thì người nhà em cũng chưa làm bao giờ. Nên cũng ko rõ.

• Like
Reactions: target_locked