Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Em thì chỉ có 1 nhận xét duy nhất nếu dưới 200tr mà đem ra so sánh thì SW hơn đứt tất cả các dòng xe khác.
1. Đời sâu nhất cũng chỉ 2001
2. Đến đời sau cùng 2007 thì cũng như đời đầu 2001
3. 4 máy, xe thương hiệu Nhật, rộng rãi
4. Linh kiện, phụ tùng giờ còn đầy chổ hieunam và Su service
Còn về mẫu mã thì đứng ngoài nhìn thấy xấu chứ khi ngồi vào cầm lái thì cứ tưởng tượng ngồi Lexus đi vì thằng ngồi lái Lexus cũng đâu thể ngoái đầu ra ngoài nhìn nó đang lái xe gì đâu.

Hạng B1
4/3/10
57
0
8
lotusgarden nói:
Em không khinh nhưng em thương hại cho cách suy nghĩ của một số bác tâm hồn tiểu nông như bác. Bác này mà đi bán hàng, chắc thuộc hàng cháo chửi bún mắng, hay tốc váy rủa khách lỡ chọn hàng rồi không mua. :D
Khổ, muốn phát trỉển thì phải bỏ ngay cái tư tưởng thái độ ấy đi bác ơi ! Lạc hậu lắm. Thuận mua vừa bán, bác BCBT không chửi em thì thôi, mắc gì bác kiếm chuyện ? Thể hiện tình cảm với bạn kiểu đó là không hay rồi. Em đi từ xa xuống LX, cả đêm chạy ngủ vạ vật trên xe , sáng đến sớm tinh mơ lại tiếp tục cà bang cà bất ngòai đường đến 8-9 giờ sáng mới gọi bác BCBT vì sợ bác ấy còn ngủ. Tốn kém thời gian tiền bạc như vậy, chứ bộ em đi chọc phá bác BCBT hay sao mà mấy thým như bác cay cú thế :D
Đã định không nói mà đi ngang thấy thối quá chịu không nổi. Càng nói càng thối, càng lòi cái hợm hĩnh khinh người, kẻ cả của mình ra. Nghe nói bác làm trong trường BK, rồi làm với tụi JICA này nọ, chí ít sinh viên cũng gọi là thầy mà sao lời lẽ khó nghe vậy. Hay là thầy giáo mà không được dạy học nên bị gọi là mất dạy. Lên xe không ngủ, đi vạ vật đâu đó là chuyện của bác, lên đây kể khổ làm gì ? Tính xin chút lòng thương hại của mọi người à? Xin lỗi chứ em có dư thì quẳng cho chó nó nhai còn hơn bố thí cho bác.
Nhìn cái nick lúc đầu em ngưỡng mộ lắm, tiếng anh em dốt nát nhưng nghĩa hình như là vườn sen (hay sen vườn). Nhưng té ra em lầm, bác chỉ là cái thứ cho rễ sen bám lên thôi. Vừa tanh, vừa hôi.
Bác không nói thì chẳng ai nói bác câm đâu.Nhá

Hạng D
12/1/10
2.720
5.790
113
Phan Thiết- Bình Thuận
MŨI NHỎ nói:
lotusgarden nói:
Em không khinh nhưng em thương hại cho cách suy nghĩ của một số bác tâm hồn tiểu nông như bác. Bác này mà đi bán hàng, chắc thuộc hàng cháo chửi bún mắng, hay tốc váy rủa khách lỡ chọn hàng rồi không mua. :D
Khổ, muốn phát trỉển thì phải bỏ ngay cái tư tưởng thái độ ấy đi bác ơi ! Lạc hậu lắm. Thuận mua vừa bán, bác BCBT không chửi em thì thôi, mắc gì bác kiếm chuyện ? Thể hiện tình cảm với bạn kiểu đó là không hay rồi. Em đi từ xa xuống LX, cả đêm chạy ngủ vạ vật trên xe , sáng đến sớm tinh mơ lại tiếp tục cà bang cà bất ngòai đường đến 8-9 giờ sáng mới gọi bác BCBT vì sợ bác ấy còn ngủ. Tốn kém thời gian tiền bạc như vậy, chứ bộ em đi chọc phá bác BCBT hay sao mà mấy thým như bác cay cú thế :D
Đã định không nói mà đi ngang thấy thối quá chịu không nổi. Càng nói càng thối, càng lòi cái hợm hĩnh khinh người, kẻ cả của mình ra. Nghe nói bác làm trong trường BK, rồi làm với tụi JICA này nọ, chí ít sinh viên cũng gọi là thầy mà sao lời lẽ khó nghe vậy. Hay là thầy giáo mà không được dạy học nên bị gọi là mất dạy. Lên xe không ngủ, đi vạ vật đâu đó là chuyện của bác, lên đây kể khổ làm gì ? Tính xin chút lòng thương hại của mọi người à? Xin lỗi chứ em có dư thì quẳng cho chó nó nhai còn hơn bố thí cho bác.
Nhìn cái nick lúc đầu em ngưỡng mộ lắm, tiếng anh em dốt nát nhưng nghĩa hình như là vườn sen (hay sen vườn). Nhưng té ra em lầm, bác chỉ là cái thứ cho rễ sen bám lên thôi. Vừa tanh, vừa hôi.
Thôi, vụ này theo em nên dừng ở đây đi các bác à, cũng chẳng hay ho gì. Vậy nhé các bác! Em cũng chúc bác cố gắng tìm kiếm cho mình 1 cái xe như ý!

Hạng D
8/11/04
3.249
2.234
113
Các bác bớt giận. Chi hội này xưa rày thân thiện...

@ bác chủ thớt: bác làm "đơn" xin người quản lý xóa topic này đi bác. Em thấy đến giờ nó không còn phù hợp với văn hóa hội Su nữa rồi, cho dù là vì bất cứ lý do gì và vì bất cứ cá nhân nào. Nếu còn nhu cầu, bác mở 1 thớt khác là xong. Thiển ý!

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
54
Đà Lạt
caty123 nói:
MŨI NHỎ nói:
lotusgarden nói:
Thôi, vụ này theo em nên dừng ở đây đi các bác à, cũng chẳng hay ho gì. Vậy nhé các bác! Em cũng chúc bác cố gắng tìm kiếm cho mình 1 cái xe như ý!
Dưới 150 chai thì không thể có em nào hơn con SWG...
Với con SWG thì đời 2007 cũng giống như đời 2001, mọi option đều như nhau, tuy nhiên đời 2007 mà chủ xe không biết giữ gìn thì nhiều khi còn tệ hơn đời 2001 mà bác chủ giữ cẩn thận....
Em thì chứng kiến việc bác đến gặp BCBT ngay từ đầu cho đến khi bác đến Long Xuyên.... tưởng rằng mọi chuyện đã ngả ngủ đâu vào đó, nhưng đột nhiên nhận được điện thoại của BCBT giao dịch không thành công làm em hơi ngỡ ngàng, hình như BCBT có nói đến chuyện bác ngại mua xe này do rút hồ sơ hoặc làm uỷ quyền phức tạp... lúc đó em cũng nói qua điện thoại rồi, nay em nhắc lại: bác thích công chứng uỷ quyền từ chính chủ thì bác đến Đà Lạt em sẽ làm cho, vì công chứng uỷ quyền phải hai vợ chồng em ra phòng công chứng mới làm được; vợ em đi dạy con thì còn nhỏ nên muốn đi SG làm công chứng uỷ quyền cho bác thì phải đến hè mới sắp sếp đi SG được. Còn nếu bác muốn rút hồ sơ thì bác phải tháo bảng số gửi toàn bộ giấy tờ (cà vẹt + sổ đăng kiểm) lên Đà Lạt em sẽ rút hồ sơ cho - vấn đề này là bình thường mà xe nào cũng vậy có gì phức tạp đâu.
Thôi thì bác cẩn thận lựa chọn mua xe cũng đúng thôi, nếu bác nhiều tiền thì chẳng bàn đến làm gì, cứ ra tiệm chiến ngay 1 em mới cứng để em nó phục vụ cho sướng tấm thân. Nếu bác ít tiền cần tìm 1 con xe dưới 150 tr thì hơi khó đấy, phải tính toán đến chi phí nuôi xe, bảo trì bảo dưỡng thì ít có loại nào qua được con SWG, cái này dễ mà bác liệt kê ra hết các loại xe rồi suy nghĩ...
@all: Anh em đừng bức súc làm gì nữa, chém với nhau như vậy đủ rồi, người ngoài đi ngang qua thấy thớt Su không được hay lắm.

Hạng B1
4/3/10
57
0
8
Xin lỗi các bác hội Su vì em đã có lời lẽ không hay trong ngôi nhà của các bác. Từ giờ em sẽ không tranh luận với bác chủ thớt nữa. Chúc bác BCBT mau bán được xe. Em lượn qua CNL đây.

Hạng B2
10/11/12
204
1.601
93
MŨI NHỎ nói:
lotusgarden nói:

Sau cái thread này của em thì kính mong bác mod xóa cái topic này cho em vì nó ở đây chỉ gây điều không hay cho cả nhà. Còn bây giờ, em xin có lời cuối trong cái mục sắp bị xóa này.

- Thứ nhất, chuyện mua bán của em và bác BCBT xét cho cùng cũng là điều chưa có duyên với nhau chứ đừng nghĩ em mặc cả hay chọc phá bác ấy. Chính em là người bỏ công sức lặn lội đi lại, do có chút trở ngại chưa mua bán được ngay, mà em thì có mua cũng phải chờ đợi thêm. Trong thời gian đó, mắc cớ gì các bác nói em nhỏ mọn nếu em tạm hoãn quyết định lại để đi xem thêm ?

- Thứ hai, bác công kích cá nhân em ngay từ đầu. Dùng lời lẽ khích bác, miệt thị, hạ nhục và thậm chí còn mang cả thông tin cá nhân em ra để nói ra nói vào.Mời bác coi lại đi nha ! Reply đầu tiên em chỉ cười và nói nhẹ nhàng thôi đó. Nhưng càng nói, hai bác càng tấn công vào danh dự của em. Khi em bắt đầu phản ứng lại thì bác nói thế này thế kia. Hóa ra bác tự coi mình là bề trên, có quyền mắng chửi người khác, còn nếu người ta phản ứng lại thì có tội à ?

Đó là điều mà bác nên tự nhìn lại mình. Em có nói gì thì cũng có cái lý của nó, ít ra là cái lý của một người bỗng nhiên vô cớ bị xúc phạm thì phải phản ứng lại. Nhưng em phản ứng rất chừng mực. Riêng bác và bác caty không nhận ra sự nhún nhịn đó, liên tiếp nói những lời rất bất nhã. Hai bác nghĩ hai bác là ai ? Hai bác khinh người quá đáng, thấy được thì lấn tới, đến khi người ta phản ứng lại thì lại bảo người ta khinh người. Sao có màn Chí Phèo thế chứ ?

- Thứ ba, nói thì nói cho chót, vì topic này sẽ đóng nên em cũng chẳng ngại. Em không mua xe của bác BCBT nhưng em tuyệt đối không có một lời nào không tốt hay kể lể những gì điểm còn chưa được như ý trong việc mua bán. Em giữ hoàn toàn kín thông tin cho bác ấy, và còn giới thiệu xe của bác BCBT với một vài anh em trong lớp học lái của em đang đi kiếm mua xe.

- Thứ tư, nói cho chính xác thì không phải là em không mua xe của bác BCBT mà là vì lỡ dịp lúc đó rồi thì em cũng chưa cần phải gấp. (đề nghị bác Mũi Nhỏ phân biệt giữa hai chữ "không" và "chưa") Em còn mấy xe chưa đi xem cơ mà ! Cũng mới chỉ có 4 ngày trôi qua kể từ khi em xuống LX và trong 4 ngày đó ai cũng bận đi làm cả. Nhưng bây giờ có cái trò vô cớ kiếm chuyện nhục mạ này rồi thì chính các bác đã khép cơ hội để em mua xe của BCBT. Em cũng còn mặt mũi nào mà gặp bác BCBT ??? Không lẽ cứ phải mua ngay tức khắc thì mới là anh em trong nhà à ? Hóa ra khi cần thì là anh em, khi không cần nữa thì ... "khinh" nhau thế à (nguyên văn của bác Mũi Nhỏ + caty)

4 điều nói trên là 4 điều mà em không mong bác Mũi Nhỏ đủ tình đủ lý để hiểu cho nó khách quan, nhưng có các bác làm chứng ở đây. Nếu không vô cớ bị xúc phạm thì em cũng chẳng có lý do gì phải nói ra nói vào một chuyện vớ vẩn như thế này.

Kính mong bác mod xóa giùm em topic này.

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/5/11
1.910
368
83
47
ẹc đang bị mấy bác cấp trên T hành zô SuFC 8888 , Zô đúng thớt này nhức đầu hơn , thôi em ra

Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
Vâng ! theo đề nghị của Bác chủ Thớt là xóa Thớt này, thế nhưng em nghĩ thôi thì em chỉ khóa ở đây thôi, giữ làm kỷ niệm, không xóa và không để ai comment tiếp. Khi nào mấy ông Caty, Mũi Nhỏ và lotusgarden rủ nhau đi nhậu em lại mở Thớt này !

Status
Không mở trả lời sau này.