Status
Không mở trả lời sau này.
19/1/11
51
0
0
11
Em đứng ngoài, nhưng ngứa miệng:
- Các bác đều đúng theo ý của riêng mình.
- Các bác có một điểm chung là coi OS là một cái nhà, nhưng quan niệm khác nhau, người này coi cái nhà OS này là một gia đình, còn người kia lại coi là cái chợ.
- Một người xác định rõ là đi chợ mặc cả với thiên hạ, còn người kia lại coi giống mua bán trong nhà.

Hạng B2
30/9/09
204
1
18
Neu61u là lần đầu tiên, e chọn em Su wagon. Chỉ chọn Fiat khi bác thích "khám phá" .
Nếu e Su ok như Bác nói thì tuyệt quá rồi , bác chủ ạ. Còn Wagon 2007 , tốt kg có giá <200tr. Thân
À còn màu xanh vỏ dưa là màu "hot" nhất của Wagon đó Bác.
Chúc Bác sơm có lựa chọn của mình

Tập Lái
9/8/12
19
0
1
31
Hayza , kỹ tính như bác nên để dành thóc mua 1 chiếc mới trong hãng cho yên tâm khỏi mếch lòng ai .

Hạng D
12/1/10
2.720
5.794
113
Phan Thiết- Bình Thuận
khiemli nói:
Neu61u là lần đầu tiên, e chọn em Su wagon. Chỉ chọn Fiat khi bác thích "khám phá" .
Nếu e Su ok như Bác nói thì tuyệt quá rồi , bác chủ ạ. Còn Wagon 2007 , tốt kg có giá <200tr. Thân
Có đó bác, trước đây em đã từng cảnh báo anh em SuFC 1 em Wagon 2007 BS 60LD (của cty cũ em làm) lái mua thanh lý về làm lại rao 170tr, xe này từng bị tai nạn banh chành! Nếu bác nào ham đời cao, màu sơn long lanh có phải rước về 1 cục nợ?

Last edited by a moderator:
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
54
Đà Lạt
khiemli nói:
Màu này có đến 90% là của anh taxi Mai Linh thanh lý ra, lái đem về sơn lại để dụ mấy em gà

Tập Lái
17/9/12
25
1
3
@lotusgarden: cách mua đồ của ông bạn giống như mấy bà ô sin đi chợ .... nay còn bala bala thanh minh cái này cái kia làm giề....
@caty123:

Hạng D
17/2/11
1.939
897
113
An Giang
Em rất dỡ viết lách có gì mong các Bác bỏ qua cho.
Thật lòng em cảm ơn các Bác trong hội SuFC&Friend, đặc biệt là Bác caty, choixongxu…đã hỗ trợ em trong thời gian qua và bày tỏ ra chính kiến của mình. Có lẻ năm nay là năm tuổi của em nên hình như mọi chuyện diễn ra không bình thường, em hết bị chuyện này đến chuyện khác làm em suy nghĩ rất nhiều. Đôi khi em buồn khi mọi việc cứ vượt xa tầm tay nên mới alo cho các Bác tâm sự cho vơi đi phần nào.
Đành rành thuận mua vừa bán nhưng cái gì cũng có cái “duyên” của nó. Em mong các Bác đừng gì chuyện mua bán của em không thành mà thể hiện những quan điểm sống khác nhau khi nhận xét một sự việc.
Nếu như những gì Bác lotus nhận xét thì em cũng là “tiểu nông” hay “nông dân” theo Bác nghĩ. Mà chắc cũng chỉ có em khi bán xe xong lại chia sẽ thêm chi phí cho chủ xe khi chủ xe sửa chữa để nó hoàn thiện theo ý của mình (V2 trước của em).
Một lần nữa em cũng mong các Bác đừng gì chuyện của em mà “ném đá” lẫn nhau làm ảnh hưởng đến tinh thần OS và SuFC&Friend.

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM
Hihihi, thuận mua vừa bán thoai. À, mà còn cái duyên với xe nữa. Em thấy chuyện nhỏ như con thỏ đó mà. Hihihi

Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
Nói vậy cho nó vuông:
1. Giao dịch vẫn còn thời hạn,
2. Quan điểm về mua, bán xe mỗi người mỗi khác, tuy nhiên đã vào đây chơi chung thì chí ít cũng nên thể hiện cái tình và lòng tôn trọng nhau nhất định trong hành và ứng xử.
3. Mua xe của thành viên SuFC chưa phải là mua đứt bán đoạn mà còn được bảo hành, tư vấn vĩnh viễn, thậm chí còn nhiều cái khác nữa đấy !
Em hết

Hạng D
8/11/04
3.249
2.234
113
Cuuho pjico dongnai nói:
Em đứng ngoài, nhưng ngứa miệng:
- Các bác đều đúng theo ý của riêng mình.
- Các bác có một điểm chung là coi <span style=""color: #ff6600;"">OS</span> là một cái nhà, nhưng quan niệm khác nhau, người này coi cái nhà <span style=""color: #ff6600;"">OS</span> này là một gia đình, còn người kia lại coi là cái chợ.
- Một người xác định rõ là đi chợ mặc cả với thiên hạ, còn người kia lại coi giống mua bán trong nhà.
Tui khoái anh rùi đó
! Đầy đủ, súc tích! Cá nhân em muốn thay đổi chữ OS màu cam cam kia, bằng chữ SuFC!

Status
Không mở trả lời sau này.