Hạng B1
16/11/11
73
361
53
Chào các bác, em vừa mua lại chiếc Accord 2017 đi 8 vạn. Xe hiện tại có hiện tượng rung khi đậu xe nổ máy bật điều hòa. Dậm thắng vào số còn rần xe hơn nữa. E để ý thấy kim tua máy tụt một chúc khi ac bật, tắt ac thi êm lại. Còn lăn bánh thì lại êm. Đã vào hãng đọc lỗi, thay bugi, vệ xin kim phun họng ga nhưng vẫn k hết bệnh. Hãng bó tay luôn, giờ đậu xe nổ máy lạnh rung xe rất khó chịu. Bác nào biết bệnh này bắt bệnh giúp e với.

Honda Accord 2017 có hiện tượng rung, bắt bệnh giúp em!
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Pim
ice confirmed
Hạng C
21/6/07
563
660
93
Bác nhờ gara kiểm tra idle air control valve (IACV) (cục bù ga, van không tải tuỳ cách gọi). Em thấy hiện tượng này là do không được bù ga khi mở máy lạnh ở garanti, còn khi đạp ga lên thì bù bằng cơm rồi nên sẽ không bị nữa.

Hạng D
19/10/09
4.736
14.297
113
Tel : 0949999684 .
Ktra đường treo hệ thống xả mấy món linh tinh không bị gồng do cấn cong vênh ,siết thả lỏng lại chân máy. Không đậu nền gạch kiếm con đội nâng nhẹ khối máy số lên loại trừ. Cân lại áp ga có thể dư ga dầu máy nén vận hành quá nặng có thể do lổi từ quá trình lắp ráp ( em gập mấy xe rồi ) . Mà em thấy Odo 80K chắc thay thí cao su chân máy đi bác . Cũng khấu hao gần hết rồi trước sau cũng phải thay hà .

Hạng B1
9/3/16
81
106
33
37
Bác nhờ gara kiểm tra idle air control valve (IACV) (cục bù ga, van không tải tuỳ cách gọi). Em thấy hiện tượng này là do không được bù ga khi mở máy lạnh ở garanti, còn khi đạp ga lên thì bù bằng cơm rồi nên sẽ không bị nữa.
Bác này nói có lý nhất nè.

Hạng C
20/4/18
969
1.793
108
48
Bình Dương
Xe of mình (khum phải honda) thì vệ sinh 2 con cảm biến van biến thiên và thay 1 cái mobin + xúc nhớt động cơ thì đỡ hẳn...
Khi bật ML thì ga nó xuống chút là bt, đừng bập bênh cầu trượt là dc...
Hãng nó cũng có this có that.... nó toàn order để mình thay mới.... theo nó thì vỡ alo cậu ạ!
Kiếm cái garage thợ xịn chút, nhiều khi chỉ tốn vài trăm k là lại như mới luôn...

Hạng F
29/10/16
11.591
22.257
113
Pháp
Ktra đường treo hệ thống xả mấy món linh tinh không bị gồng do cấn cong vênh ,siết thả lỏng lại chân máy. Không đậu nền gạch kiếm con đội nâng nhẹ khối máy số lên loại trừ. Cân lại áp ga có thể dư ga dầu máy nén vận hành quá nặng có thể do lổi từ quá trình lắp ráp ( em gập mấy xe rồi ) . Mà em thấy Odo 80K chắc thay thí cao su chân máy đi bác . Cũng khấu hao gần hết rồi trước sau cũng phải thay hà .
Công nhận .. VN mau hư đồ thiệt ... mà thay lại thay đồ dỏm ...cho rẽ
Cái nầy em để ý nha, vì chừng 80K là các bác hay lên than lắm, rồi nói xe Đức còn chết nửa ..
Em chỉ biết cười chứ biết làm sao giờ

Hạng B2
12/4/23
180
1.161
93
35
Chào các bác, em vừa mua lại chiếc Accord 2017 đi 8 vạn. Xe hiện tại có hiện tượng rung khi đậu xe nổ máy bật điều hòa. Dậm thắng vào số còn rần xe hơn nữa. E để ý thấy kim tua máy tụt một chúc khi ac bật, tắt ac thi êm lại. Còn lăn bánh thì lại êm. Đã vào hãng đọc lỗi, thay bugi, vệ xin kim phun họng ga nhưng vẫn k hết bệnh. Hãng bó tay luôn, giờ đậu xe nổ máy lạnh rung xe rất khó chịu. Bác nào biết bệnh này bắt bệnh giúp e với.

View attachment 3075224*Ảnh minh họa
Honda chân máy rất kén, phải đồ hãng nha bạn! Ôm 1 chiếc Honda ko ngờ luôn, cũ con In chân máy đứt luôn cũng ko rung như vậy!
Kiểm tra chân máy, hệ thống quạt, xả, đổi nhớt loãng thôi…

• Like
Reactions: PMH82