Hạng B2
2/7/11
380
120
43
em thấy chiếc city có chế độ ECON, bác thấy nó có hiệu quả trong việc tiết kiệm xăng không?

Bác ơi chắc chắn là có rồi, vì chế độ được tạo ra nhằm mục đích đó mà :) Cơ mà theo em thấy tiết kiệm xăng hay không còn phải phụ thuộc nhiều vào khả năng lái của tài xế nữa :)

Hạng B2
2/3/15
425
175
43
36
xăng rục rịch lên vèo vèo, xuống như rỉ nc dãi thì có mấy công nghệ tiết kiệm như "ớt rim" giúp bổ sung hầu bao nh lắm

Một phần là do công nghệ ngày càng phát triển, nhiên liệu cạn kiệt này kia nữa nên phải vậy thôi. Quan trọng là phải có kĩ năng lái để cho nó tiết kiệm đó bác

Hạng B2
2/3/15
425
175
43
36
em thấy chiếc city có chế độ ECON, bác thấy nó có hiệu quả trong việc tiết kiệm xăng không?

Gồm cả Econ Mode và Econ Coaching nữa bác. Vừa giúp bác chạy tiết kiệm vừa hướng dẫn nữa. Sao không tiết kiệm hơn được

Hạng B2
2/7/11
380
120
43
Một phần là do công nghệ ngày càng phát triển, nhiên liệu cạn kiệt này kia nữa nên phải vậy thôi. Quan trọng là phải có kĩ năng lái để cho nó tiết kiệm đó bác

Bây giờ cái gì cũng đi theo hướng bảo vệ môi trường hết bác ơi :) Nhất là những thứ liên quan đến nhiên liệu thì càng thân thiện môi trường bao nhiêu càng được chú ý bấy nhiêu mà.

Hạng B2
7/8/12
424
164
43
Gồm cả Econ Mode và Econ Coaching nữa bác. Vừa giúp bác chạy tiết kiệm vừa hướng dẫn nữa. Sao không tiết kiệm hơn được
cái econ couching với mấy bác lái chưa quen thì hơi phiền do phải quan sát đồng hồ liên tục, chứ lái quen rồi thì tiết kiệm được nhiều xăng

Hạng B2
7/8/12
424
164
43
Bây giờ cái gì cũng đi theo hướng bảo vệ môi trường hết bác ơi :) Nhất là những thứ liên quan đến nhiên liệu thì càng thân thiện môi trường bao nhiêu càng được chú ý bấy nhiêu mà.
cái đó giờ ưu tiên nhất đấy bác, cả người tiêu dùng và nhà sản xuất đều có lợi. giờ em cũng có thói quen sử dụng sản phẩm bảo vệ môi trường :)

Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Dạo này giá xăng đang giảm nên em cứ chạy cho sướng chân trước, còn lại ê cô ê kiết gì làm biếng để ý. Tới lúc xăng lên giá thì lại chạy tà tà :)

Hạng B2
2/7/11
380
120
43
cái econ couching với mấy bác lái chưa quen thì hơi phiền do phải quan sát đồng hồ liên tục, chứ lái quen rồi thì tiết kiệm được nhiều xăng

Cái hay nhất là nó hướng dẫn mình làm sao để tập thói quen lái xe tiết kiệm được đó bác nhỉ :) Mấy cái này muốn làm được phải tìm hiểu mà diễn tả cũng phức tạp nữa.

Hạng B2
2/7/11
380
120
43
cái đó giờ ưu tiên nhất đấy bác, cả người tiêu dùng và nhà sản xuất đều có lợi. giờ em cũng có thói quen sử dụng sản phẩm bảo vệ môi trường :)

Em đi siêu thị thấy cả túi mang về cũng bảo vệ môi trường luôn :) Các bác lái mấy dòng xe vầy có thể phát huy được mục đích thực sự của nó thì chuẩn bác nhỉ.