Hạng B2
13/5/13
368
709
93
Trước mình chạy Civic 2008 chạy đường vào VT 120kmh mà nó cứ muốn bay lên, điều này là bình thường vì Civic VN nhẹ

• Like
Reactions: hungit007
Hạng C
30/5/13
696
9.107
93
Hôm nay lần đầu lấy xe city đua đường cao tốc lt-dd ko bít như thế nào sau khi thử 2 lượt đi và về trên xe 5 người đồ đạc lung tung thì thấy xe chạy ổn khi 80km nhưng khi bắt đầu lên 100km xe rung nhiều và em chơi max speed 120 km thì cảm thấy xe rung lắc dữ dội chao đảo bánh xe muốn văng ra ngoài luôn làm e hết hồn ko dám đạp nữa
tóm lại hệ thống khung gầm và treo của honda city ko dc tốt rõ nhất là lúc vào cua và max speed 120km nên e khuyên các bác đi city như e nên chạy tối đa 100km và bo cua chậm thôi ko lật xe một vài cảm nhận của e sau chuyến cao tốc
bác kiểm tra xem bánh xe có bơm đều không? nếu được bác đưa xe kiểm tra độ cân bằng của mâm, em đi thường xuyên trên cao tốc 120 là bình thường mà, đương nhiên máy nó cũng hơi gầm lên và cũng hơi rung chứ không êm ru như khi đi 80km/h. em chạy 120 vẫn chuyển làn nhẹ nhàng, mỗi lần đi cao tốc luôn đủ 4 người.
còn vào cua 40km thì xe khá nghiêng nhưng vẫn ok mà, bác cứ chạy đại là nó quen cảm giác thôi nhiều khi bác cứ chạy trong tp riết ra ngoài cao tốc chạy thấy ghê ghê

Hạng C
2/2/07
522
46
28
Cao Lãnh, Đồng Tháp
Pác chủ kiểm tra lại nhé, mình đi Cao tốc Sg-TL, LT-DD đạp 120 vô tư, im ru, kô có vấn đề rung lắc. Chỉ khi về quê đường láng nhựa thì nó ồn quá, đôi lức chịu không nổi lun. Có pác nào có cách trị giảm tiếng ồn chỉ mình với nhé!

Pác chủ kiểm tra lại nhé, mình đi Cao tốc Sg-TL, LT-DD đạp 120 vô tư, im ru, kô có vấn đề rung lắc. Chỉ khi về quê đường láng nhựa thì nó ồn quá, đôi lức chịu không nổi lun. Có pác nào có cách trị giảm tiếng ồn chỉ mình với nhé!
Bật nhạc to tí đi anh.

Hạng C
25/6/14
626
760
93
Trước mình chạy Civic 2008 chạy đường vào VT 120kmh mà nó cứ muốn bay lên, điều này là bình thường vì Civic VN nhẹ

Lạ nhỉ, em chạy civic 2009 cao tốc cực kì đầm và chắc tay lái, chả có muốn bay tẹo nào, hay do xe em có đuôi cá nhỉ :D

• Like
Reactions: HanChauBaby
Hạng F
16/5/09
5.810
8.022
113
BÌNH DUONG THỦ DẦU MỘT
Hôm nay lần đầu lấy xe city đua đường cao tốc lt-dd ko bít như thế nào sau khi thử 2 lượt đi và về trên xe 5 người đồ đạc lung tung thì thấy xe chạy ổn khi 80km nhưng khi bắt đầu lên 100km xe rung nhiều và em chơi max speed 120 km thì cảm thấy xe rung lắc dữ dội chao đảo bánh xe muốn văng ra ngoài luôn làm e hết hồn ko dám đạp nữa
tóm lại hệ thống khung gầm và treo của honda city ko dc tốt rõ nhất là lúc vào cua và max speed 120km nên e khuyên các bác đi city như e nên chạy tối đa 100km và bo cua chậm thôi ko lật xe một vài cảm nhận của e sau chuyến cao tốc
Đi cân 4 cái mâm lai ngay đi bác ơi 100% là từ lúc mua đến giờ bác chưa cân mâm

Hạng B2
22/3/12
366
753
93
Bác chủ xem cân chỉnh xe lại như ý kiến kiến của các Bác Porche911gt3, hungpro2...Em cũng đi City 2014, làm vừa làm 1 chuyến du lịch Tết nay SG- NhaTrang- Bình Ba-Phan Thiết-SG, E đi cao tốc LT-GD, chạy 130km/g có sao đâu Bác chủ, xe chở 4 người ( E , bà cả, 2 F1), bơm 4 bánh 2,2 kg ( ý là E chạy ban đêm, nếu ban ngày chắc E múc 140, 160km/g như Bác gì nói ở trên xem sao ?:3dandap:

• Like
Reactions: Bunma and hungpro2