Tập Lái
13/10/07
4
0
0
RE: Honda civic 1.8 A/T và M/T

Các bạn cho mình hỏi : Muốn đi thử HONDA CIVIC thì phải làm sao ? Rất mong được giúp đỡ , cãm ơn rất nhiều

Tập Lái
14/12/06
30
2
8
vnexpress.net

em chưa bao giờ đi AT, đi MT trong thành phố em thường gạt về số 0 từ xa khi thấy đèn đỏ, không biết AT có làm được thế không các bác ?

Hạng B2
25/6/07
390
37
28
66
HCMc

Trích đoạn: safety

Sở dĩ em nêu vấn đề này ra là ông anh em từ ngày đi xe AT lại bị đau chân trái. Tất nhiên k0 thể biết tại sao lại bị đau nhưng đó cũng là một lý do. Do chân trái k0 phải làm gì nên thần kinh k0 hề điều khiển chân này nên bác có gắn lò xo cũng chả ích gì. Từ ngày em chuyển sang AT thì đúng là rất ngại đi MT. Tuy nhiên em không hiểu tại sao AT lại ì ơn MT khi chở nhiều người nhỉ, bác nào rành về kỹ thuật giải thích hộ em với.
Trích đoạn: civic

:D:D:D hahaha... sao các bác lo cho cái chân trái nhiều thế - có đi nhiều năm nó cũng chẳng teo đi mấy đâu ạh, nếu các bác sợ teo thì gắn thêm 1 cái lò xo bên chân trái... vừa đi vừa nhịp nhịp, coi như tập thể dục luôn [8D]
Em vẫn khuyên bác nên chọn AT. Tiền xăng chênh lệch chẳng là bao nhiêu mà cái sự sung sướng nó khác hẳn :)
Em cũng đi xe AT như Bác, cũng đã từng đặt ra câu hỏi như của Bác. Em chỉ khác Bác ở chỗ là đã được trả lời rằng: Do hộp số AT dùng dầu để truyền động nên có sự "trượt thuỷ lực" vào lúc xe chuyển đổi gia tốc như khởi động, chở nặng, tăng tốc...gây nên hiện tượng lì máy, ì máy; khi đã đạt vận tốc rồi thì hiện tượng đó mất đi và chạy chẳng khác chi xe MT. Do đó với xe AT, chất lượng dầu là rất quan trọng. Hy vọng Bác đồng ý với em.

Hạng B1
11/4/07
69
3
8

đi MT cho nó lành bác Ợ, các bác mà lái có thâm niên rồi đi AT chán lắm. lúc nào hứng thú muốn tăng tốc mát ga chỉ có thằng MT nó làm đc thôi
AT chấm thấp chỉ dành cho vợ cả đi thôi các bác ạ

Hạng B2
27/5/07
293
0
16

Dùng số manual của 2.0 phê lắm bác ơi !!

Hạng B2
15/10/07
137
9
18

Trích đoạn: sdtt

Các bạn cho mình hỏi : Muốn đi thử HONDA CIVIC thì phải làm sao ? Rất mong được giúp đỡ , cãm ơn rất nhiều
Bác lên Honda Kim Thanh đường 3/2 ..họ có chương trình thử xe đó bác