Tập Lái
22/10/07
14
0
0
50
HAU GIANG
Cho em hỏi 1 câu khùng khùng tí nha mấy anh, giữa 2 loại số tay và số tự động mình nên chọn loại nào thích hợp nhất cho nhu cầu đi đường dài, ví dụ em thường đi từ sài gòn về cần thơ là thường xuyên. Nếu chọn loại AT thì tiêu hao nhiên liệu hơn MT trên 100km là mấy lít. Có gì mấy anh thông cảm bỏ qua cho thằng em này mà trã lời em rất cám ơn.

Hạng B2
1/3/07
139
1
18
50
RE: Honda civic 1.8 TA và MT

Bạn cứ mua AT đi cho nhàn thân, xăng thì có tốn hơn mmọt chút nhưng là xe gia điình không đi nhiều thì không cần quan tâm.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Trích đoạn: lythai

Cho em hỏi 1 câu khùng khùng tí nha mấy anh.

Đọc chủ đề bác viết 1.8 TA thì em cũng khùng khùng luôn:D:D, đùa bác tí...
Đi SG-CT đường tương đối bằng phẳng, chẳng phải lên đèo xuống dốc gì nhiều nên nếu bác đi AT thì giải phóng được cái chân trái, tay phải... còn làm được nhiều việc khác! lái AT thoả mái hơn nhiều vậy nên gía cũng cao hơn tí. Tiêu hao nhiên liệu cũng chẳng hơn bao nhiêu, bác vào tìm mấy bài viết về tiêu hao của em nó mà xem lại.
Em vote 1 phiếu cho AT. Chúc bác có xe mới

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/9/07
434
7
18

đi AT thì xe được tốt hơn vì chuyển số đúng lúc

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Em thì thấy thật ra đi đường dài thì AT hay MT không khác nhau mấy, nhưng đi trong thành phố, cứ phải nhúc nhích lên xuống thì AT cho ta cảm giác sáng khoải đến tuyệt vời (hình như là qcáo nước giải khát gì đó [8D])
Nếu bác đủ tiền, cứ lấy AT cho nhàn. Còn nếu so đo xăng nhớt (đi dường dài thì cũng đáng kể hén) thì mua MT cho tiết kiệm xăng

Hạng B1
5/9/07
57
1
8

bác cứ mua MT về làm lại em thấy MT hay hơn.nếu bác mua AT thì mua 2.0 lun còn 1.8 thì mua MT vì dường nào 2 chiếc này cũng đều phải vô đồ mà MT thì ít hao xăng hơn.1 phiếu cho MT

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Hao xăng thì chỉ nên lưu ý ở dòng xe máy lớn > 2.5 như Escape thui bác ạ, còn 1.8AT hay MT thì mức tiêu hao xăng không đáng kể. Chẳng ai lấy đó làm tường rào ngăn cản cảm giác sung sướng của AT hết ạ, còn như bác mua MT vì yêu cảm giác chạy MT và giá rẻ hơn tí thì là Ok. :)

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
RE: Honda civic 1.8 A/T và M/T

M/T chạy cảm giác thể thao, em mà có là em mang lên đều trên Láng Hòa Lạc để thử cảm giác ^_^

Hạng C
11/3/07
798
2
0
39
Hà Nội
www.otosaigon.com

Càng về sau NTD ưa chuộng AT hơn MT vì sự tiện dụng, theo em thì nên mua AT Và 2.0 vì nội thất đẹp hơn cộng với cửa nóc mát lắm bác.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
22/11/06
42
0
0

Em thấy MT thì còn phụ thuộc vào người lái, chân côn, ga, số.... có ngọt ngào thì mới đỡ tốn xăng. Đi trong thành phố hay tắc đường, nhiều em 2B đánh võng chân côn mỏi nhừ thì em chẳng dám chắc MT chắc đã tiết kiệm đc xăng hơn AT. Chọn AT đi cho nhàn bác à nếu không lăn tăn về khoản tiền đầu tư ban đầu của 2 em này:D:D:D:D