Tập Lái
8/3/17
46
34
18
35
Focus nó thiết kế bởi ford đức đó bác ... có vẻ gu của dan vịt hợp nhãn với thiết kế của mấy anh nhật bổn hơn :)
em ko đánh giá cao thiết kế kodo vì lúc đầu nhìn thấy rất đẹp nhưng càng nhìn càng chán ... không như thiết kế của bọn âu mỹ
Ít ra nhìn xe nó dài dài như civic trông thẩm mỹ hơn chứ :)

Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Bốc phét hết, đang chạy xe ôm ngày mấy cuốc không đủ sống cứ sum vào bình loạn tùm lum như chiên da xào nấu và toàn nói chuyện cõi trên.
:3duongbia:

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Đi 2 bánh có cửa sổ trời toàn cảnh, tiết kiệm xăng, máy lạnh bàng năng lượng tự nhiên, 2 camera 360 độ...liệt kê còn nhiều tính năng 4 bánh ko thể có đc như 2 bánh.
P/s: có tiền muốn múc em nào là múc khỏi quan tâm xung quanh khen chê.

Hạng C
12/1/12
632
1.093
93
TPHCM
www.quangdenoto.com
Đi 2 bánh có cửa sổ trời toàn cảnh, tiết kiệm xăng, máy lạnh bàng năng lượng tự nhiên, 2 camera 360 độ...liệt kê còn nhiều tính năng 4 bánh ko thể có đc như 2 bánh.
P/s: có tiền muốn múc em nào là múc khỏi quan tâm xung quanh khen chê.
BÁC NÓI LÀM E CƯỜI ĐAU BỤNG LUN :3dcuoigif:

• Like
Tập Lái
12/4/17
9
5
3
34
Em chạy thử cả M6 với Vịt10. Và không chần chừ đã múc Vịt 10. Đi rất phê! Tất nhiên nếu bác chơi xe theo kiểu "hạng" thì thôi cứ lấy D đi cho đỡ lăn tăn. Em thì thích trải nghiệm hơn, còn hạng thì ko quá quan trọng. Chắc do tuổi và tính chất công việc.
Chúc bác may mắn :))

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Đã đi Bim, thích Bim thì khi lái thử M6 do a TH ráp mà bác ko nhận ra đc sự khác nhau thì chỉ có 1 lý do duy nhất là hôm đó bác ngồi nhầm con M6 nhập từ Nhật :)
Bim cũ upgrade lên Civic 2017 mới là sự lựa chọn duy nhất cho bác chủ ;)
Còn trẻ thì Civic đi cho máu, u40 thì làm con M6 hợp lý hơn về nội ngoại công. Nhà e thì toàn honda có 2 con Yamaha :3dcuoi:

• Like
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Bác vào thớt HD hỏi thì chủ ếu để ae động viên lên dây cót xuống xèng thôi. E nói có sai ko bác chủ hahaha.

Hạng B2
2/7/14
297
393
83
37
Con nào cũng đẹp bác à. Mazda 6 trên civic một bậc về thứ hạng tuy nhiên thực tế không rộng hơn bao nhiêu vì Vịt nó tiệm cận kích thước hạng D rồi. Option mazda nhiều hơn nhưng chất thì không thể hơn. Tính phổ biến, độ bền và thương hiệu thì Mazda chỉ là em út so với Honda. Xét về nguồn gốc thì em nhập Thái phải giá trị hơn em lắp ráp là chắc chắn. Tuỳ theo sở thích hình thức hay vận hành mà bác cân nhắc.
Bác còn trẻ em khuyên bác về đội civic bọn em. Dù sao con Mazda Việt Nam nó nhiều quá rồi, ra đường xứ nhan nhản đầy đường. Civic gen 10 thì lâu lâu gặp 1 em. Cứ chạy ngang là mọi ánh mắt đổ dồn về nó vì nét lạ và độc đáo mà Honda đã ban tặng cho nó.
Xét về động cơ thì với một người tuổi trẻ em nghĩ leo lên em 2.0 154hp với cái xác hạng D sẽ khó hài lòng được. 173hp trên cái xác hạng C nó khác rất xa. Ngay cả Accord 2.4 174hp nếu so về đề pa còn chưa có cửa với Vịt turbo bác nhé.
Bản thân em xài vịt gen 9 cũng được gần 4 năm đi 80k km thì cảm nhận được giá trị mà honda đem lại đó là sự tin cậy, an toàn trong vận hành. Cảm giác làm chủ chiếc xe tốt, hệ thống thắng và lái phản xạ tốt. Dịch vụ ok, giá rất hạt dẻ. Trong suốt 80k km thì chỉ mới thay 1 dây curoa kéo lốc lạnh ở 76k km còn chưa phải tốn kém gì thêm ngoài mấy món bảo dưỡng định kỳ. Xăng cộ thì vô tư, chân to các kiểu, đường trường cũng chỉ loanh quanh 6-7l thôi ạ. Nghe đâu turbo còn ít hơn. Em cũng kết vịt gen 10 lắm rồi nhưng con xe chân mần ăn thấy suôn sẽ nên chưa muốn đổi. Chỉ có thể mua thêm chứ em không bán ạ.
Một người chạy Bim lâu năm nên chọn 1 chiếc xe có nét tương đồng để tránh cảm giác hụt hẫng bác nhé.
Mời bác vào hội civic sinh hoạt cho vui nhé. Anh em civicer đa số còn trẻ ( già hơn city một xíu ) nhưng hoà đồng và vui vẻ lắm ạ. Em cũng ở BD.
link face group civic saigon: https://m.facebook.com/?_rdr#~!/groups/1027093110712480?ref=bookmarks

Confirm lại link group: https://www.facebook.com/groups/civicclubsg

• Like
Reactions: futureneodo