10/5/17
1.591
1.361
118
Hết chuyện đem con F1 vô đây. Nhìn lại động cơ turbo nó là gì đi rồi nói. Turbo thuần có làm đc vậy ko?
Nếu đã đem cái động cơ con F1 đó vô vậy sao ko so với Tesla Roadster luôn. Nó là con xe đc phép chạy trên phố chứ ko phải xe chỉ đc chạy trong trường đua F1, Honda có con nào hơn ko?
Ý là công nghệ động cơ thôi Bác ơi, có ai nói bê nguyên cái động cơ F1 qua xe thương mại đâu. Nhưng động cơ 1.5 Turbo của Honda có áp dụng 1 vài công nghệ của F1 qua nên hiệu suất nó thật sự quá tốt và bền bỉ.

• Like
Reactions: NissanEL
Hạng D
9/5/16
1.182
3.657
113
124
Lâu lâu để fan honda thủ dâm tinh thần đi bác ơi. Ngay cả bugati chiron từ 0 lên 200 mất hết 6.2 giây rồi. Ko biết con civic nào thần thánh từ 0 -200 trong vong 4 hay s nữa. Công nhận fan honda chơi đá ghê quá.
Có xem F1 không? Xe đua F1 nó đạp lên 328 km/h trên đoạn thẳng ngắn đấy. Cái video giữa Bugati với xe F1 đời tống, Bu còn thua trong đoạn ngắn đấy.
Công nghệ động cơ Honda được mấy hãng sử dụng chứ không phải chỉ RedBull. Đừng nguy hiểm

• Haha
Reactions: city_modulo2013
Hạng B2
25/2/20
132
123
43
33
Haiz lấy con almera mới đây suy ra giá con civic này lại thêm 100tr thật, rồi giá lăn bánh sau khi trừ km lại dao động 850tr - 1ty1, chát chúa quá. Thích Honda lắm nhưng tầm giá đó mua camry, accord lướt

• Like
Reactions: mars
Hạng D
29/6/15
4.922
15.813
113
40
Hết chuyện đem con F1 vô đây. Nhìn lại động cơ turbo nó là gì đi rồi nói. Turbo thuần có làm đc vậy ko?
Nếu đã đem cái động cơ con F1 đó vô vậy sao ko so với Tesla Roadster luôn. Nó là con xe đc phép chạy trên phố chứ ko phải xe chỉ đc chạy trong trường đua F1, Honda có con nào hơn ko?
A lại cố tình đánh tráo khái niệm ji vậy!?
Ông nào cũng chê ổng chê eo 1.5 Turbo, thì mình còm Turbo Engine thì đã sao, nó cũng có knghiem làm động cơ Turbo đi đua khá hổ páo nae! :D có con xe Hàng nào là đc động cơ đua xe mà nổi tiếng TG chưa nae!? :cool:

Hạng C
20/4/18
966
1.787
108
48
Bình Dương
Một người đưa cái giá ất ơ, tào lao mà mấy anh cứ như đúng rồi, méo hiểu?
Dịch dã cuồng chân, cuồng tay....! Để a em thư giãn chút... đưa cái giá 1.3t cũng troll mà cậu. Sao nghiêm túc quá cậu êiiii? Vui vẻ đi!

• Like
Reactions: mars
dEs
11/5/20
2.091
140.666
113
A lại cố tình đánh tráo khái niệm ji vậy!?
Ông nào cũng chê ổng chê eo 1.5 Turbo, thì mình còm Turbo Engine thì đã sao, nó cũng có knghiem làm động cơ Turbo đi đua khá hổ páo nae! :D có con xe Hàng nào là đc động cơ đua xe mà nổi tiếng TG chưa nae!? :cool:
Haha động cơ kia là dành cho xe F1 có trọng lượng nhẹ, tăng áp hybrid có động cơ điện hỗ trợ. Kết hợp tất cả các yếu tố đó mới đạt đc gia tốc đó. Đang nói về các xe thương mại trên thị trường thì đem 1 cái động cơ F1 ra so. Vậy Honda có con thương mại nào sánh được với các hãng khác ko đã (tính trên mẫu xe được cấp phép lưu thông trên đường phố)?

Ở đây ko ai nhắc đến xe Hàn, sao anh phải sợ hãi xe Hàn đến mức cứ phải lôi nó ra so vậy ? Tưởng Honda kèo trên phải so với Mer, Bim, Fer chứ. Té ra trình Honda để so với xe Hàn :D

Hạng D
29/6/15
4.922
15.813
113
40
Haha động cơ kia là dành cho xe F1 có trọng lượng nhẹ, tăng áp hybrid có động cơ điện hỗ trợ. Kết hợp tất cả các yếu tố đó mới đạt đc gia tốc đó. Đang nói về các xe thương mại trên thị trường thì đem 1 cái động cơ F1 ra so. Vậy Honda có con thương mại nào sánh được với các hãng khác ko đã (tính trên mẫu xe được cấp phép lưu thông trên đường phố)?

Ở đây ko ai nhắc đến xe Hàn, sao anh phải sợ hãi xe Hàn đến mức cứ phải lôi nó ra so vậy ? Tưởng Honda kèo trên phải so với Mer, Bim, Fer chứ. Té ra trình Honda để so với xe Hàn :D
À có nhõn con NSX mà nó xa xôi quớ, ko có gần gũi :p