10/5/17
1.591
1.359
118
Mỗi người sẽ có cách nhìn khác nhau, riêng tôi cảm thấy ngoại thất Gen 10 vẫn ok hơn, tuy nhiên Gen 11 phù hợp với nhiều lứa tuổi hơn Gen 10. Còn phần nội thất của Gen 11 thì quá đẹp, tôi ước gì Civic có ngoại thất Gen 10 nhưng nội thất là Gen 11. Không biết sau khi Gen 11 về Việt Nam, hãng Honda có gói độ nội thất cho Gen 10 lên Gen 11 không ta?. Thân
Mình đồng quan điểm với Bác, ngoại thất Gen 11 là sự cải lùi, nội thất thì đúng là có sự cải tiến.

Hạng C
12/8/16
728
591
93
32
Vâng, 1T3 thì Mer-VN sẽ khóc thét, Civic sẽ lấy hết khách đang định mua Mer C 180, vì cùng phân khúc mà giá Civic xấp xỉ Mer C thì ai dại gì mua Mer chạy ?! :D
1T3 em sẵn sàng bán con W205 để chuyển qua ci vịc ạ :D

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng B2
25/11/05
429
654
93
Hiệu suất tốt thì công nhận, nhưng bền bĩ thì chưa chắc. Thường động cơ bé mà tuned hiệu suất cao thì phải hi sinh tính bền bĩ anh ơi :D. Nên ko phải tự nhiên mà thằng Toy nó khôn, lúc nào xe nó cũng làm lì lì hơn xe các hãng khác cùng dung tích động cơ, nên đi Toy nó ko bốc, ko phấn khích thì bù lại nó trâu.
Khi thiết kế động cơ Turbo thì NSX đã dùng loại vật liệu bền hơn, nhiều hơn,... để đảm bảo độ bền ngang ngửa với động cơ hút khí tự nhiên thế hệ trước mà nó thay thế. Đó là NSX công bố công khai, còn thực tế thì riêng động cơ này dc dùng trên Civic từ 2016 đến nay chưa có vấn đề gì về độ bền, tuy còn khá sớm để kết luận. Nhưng Turbo các hãng khác thì đã dùng từ rất lâu rồi, ko phải mới mẻ gì mà phải quá lo lắng về độ bền.

• Like
Reactions: Trần Hoàng Hải
Hạng C
12/8/16
728
591
93
32
Động cơ xe F1 Honda làm đó Bác. Nên họ áp dụng 1 phần công nghệ vào thiết kế xe thương mại. Hàn Quốc thì công nghệ động cơ còn kém cỏi nên không thể chế tạo được động cơ xe đua thôi chứ có gì lạ đâu Bác ây.
cái 1.5 turbo rách mà đòi sử dụng công nghệ của F1 à bác :D, bị honda thuốc rồi

• Like
Reactions: TicoHQ
Hạng B2
10/4/20
344
275
63
24
Bằng ở VN xứ mình hả bác.. M3 dù sao cũng mang tiếng xe thiết kế đẹp của năm.. Cerato/Forte bác nói thấy ko được giải nào hết chỉ được cái rẻ nhất trong đám
Cần quái gì giải khi doanh số k cao?? Hãng cần tiền, cần doanh thu chứ maay giải thưởng này nọ có cũng đc, k có cũng chả sao. Khách thích là đc

Hạng B2
10/4/20
344
275
63
24
Một người đưa cái giá ất ơ, tào lao mà mấy anh cứ như đúng rồi, méo hiểu?
Nói cho vui chứ ai chả biết tất nhiên Honda k ngáo đá đến mức định giá civic 1t3, nhưng với thông số ntn thì đảm bảo giá lại cao chót vót trong phân khúc

• Like
Reactions: TicoHQ