Hạng B2
23/3/12
264
59
28
Chẳng là bên em sắp về con em Fluence, nó làm em liên tưởng ngay đến anh bạn hàng xóm Civic, em muốn đưa ra đây một số hình ảnh xe để các bác thấy được sự tương đồng đến ngỡ ngàng của hai em nó, từ tính năng, động cơ đến...cái giá phải trả để tới được với hai em này ^^. Em không đi sâu vào chi tiết, vì em chưa cảm nhận được hết cái tinh túy của Civic nên em có ý làm 1 bài bên box Honda để được mấy bác chỉ giáo em vài đường gọi là, rất mong được sự ủng hộ của các bác, gặp được nhau để trà chanh chém gió thì cũng khó thôi thì lên đây vậy ^^ cảm ơn cả nhà!!!

Nhìn nghiêng 1 giọt nước mắt rơi...​

2 em này giống nhau thế, khác nhau mỗi...cái mặt ^^​

Ôi cặp mông...vẻ hầm hố đầy đặn của Civic khác hẳn với nét thanh thoát nuột nà của Fluence​

Với nội...y vừa đủ để chiều lòng các bác cưỡi lên 2 em nó (chi tiết thì các bác vui lòng hỏi các ae sales ạ ^^)​

Và đặc biệt cái giá của 2 em này đồng điệu đến lạ:
Renault Fluence 2.0L: 850 triệu
Honda Civic 2.0L: 860 triệu

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/9/10
351
29
28
Re:Honda Civic vs Renault Fluence - sao đời có mai rồi lai sinh thêm đào...

Em se mua renault voi jia nay :)). Kieu dang thanh thoat hon civic doi moi. Con cham sox sau ban hang thi em ko bit renault co tot ko:)

Hạng B2
23/3/12
264
59
28

bakura123456 nói:
Em se mua renault voi jia nay :)). Kieu dang thanh thoat hon civic doi moi. Con cham sox sau ban hang thi em ko bit renault co tot ko:)
Bên em có dịch vụ chăm sóc tận răng ạ, đơn giản như bác nào mua xe bên em mà đến kì bảo dưỡng hay cần kiểm tra các lỗi lẻ tẻ thì các bác cứ ngồi nhà rung đùi, gọi cho chú sales hay service bên em, sẽ có người tới tận nơi để múc con xe của các bác đi, xong sẽ giao lại tận nơi cho bác. Vì hãng xe là của Pháp nên nó cũng mang đâu đó hơi hướm lãng mạn, nhân viên bên em cũng dịu dàng đến từng phút giây ^^, có vấn để gì về thái độ hay cách phục vụ là bị nắn ngay. Bác làm chiếc đi để cảm nhận ạ ^^
thanks bác nhiều!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/3/12
264
59
28

thangtnl nói:
Không có bản Renault Flurence 1.8 hả bác Tuyên ?
Dạ bên em về có mỗi bản 2.0l này thôi
. Thứ 5 này bên em có mượn được 1 chiếc xe của khách, bác có nhã ý muốn cảm nhận em nó thì mời bác qua em làm ly cafe rồi ta cùng lướt nha bác, cảm ơn bác ạ

Hạng B2
7/9/10
351
29
28

tuyen.nissan1 nói:
bakura123456 nói:
Bên em có dịch vụ chăm sóc tận răng ạ, đơn giản như bác nào mua xe bên em mà đến kì bảo dưỡng hay cần kiểm tra các lỗi lẻ tẻ thì các bác cứ ngồi nhà rung đùi, gọi cho chú sales hay service bên em, sẽ có người tới tận nơi để múc con xe của các bác đi, xong sẽ giao lại tận nơi cho bác. Vì hãng xe là của Pháp nên nó cũng mang đâu đó hơi hướm lãng mạn, nhân viên bên em cũng dịu dàng đến từng phút giây ^^, có vấn để gì về thái độ hay cách phục vụ là bị nắn ngay. Bác làm chiếc đi để cảm nhận ạ ^^
thanks bác nhiều!
Thanks bác, VỚi dịch vụ như vậy thì quá đã, mấy bác mua xe hơi toàn là có vị trí trong cty xã hội ko à, nhiều khi ko có time đi tới đi lui chăm sóc xe => làm tận răng như thế mới sướng => tương lai renault này sẽ có vị trí trên thị trường nếu như động cơ tốt và bền.
Nhưng kiểu dáng của Renault này, em ko thích = civic 2008 em đang đi bác ợ :), khi nào đổi xe em sẽ nghĩ tới Renault để chọn lựa.

Hạng B2
23/3/12
264
59
28

nissanvinh nói:
Bác cho vài ảnh thực tế được không ạ
Thú thật thì xe này phiên bản mới em cũng chưa được sờ lên em nó, nên không có hình ảnh thực tế cho bác ngắm nghía được, khi nào xe về tới cảng em sẽ...ra sân bay chụp cho bác ngay ^^

Hạng B2
16/1/11
225
2
18

Em thấy CIVIC thì mạng mẽ còn Renult thì lịch lãm.