Hạng B2
26/5/11
136
99
28
Sao không công bố giá cụ thể luôn, úp úp mở mở, định tính gì đây hay chờ gía CX5 2018 à? Giá 1.1 tỷ thì em chon Santafe Full rẻ hơn gần 100tr cho mấy năm xăng dầu chứ ít à. CRV 7 chổ dẫn động cầu trước CVT thì không ổn lắm. Nhưng giá rẻ chút ép ép em sẽ mua. hi
Các bác cứ suốt ngày so vs Santafe, nhìn xe Hàn thì đep mã chứ chất xe không so được bác ah. Đi tầm 2-3 năm mới thấy rõ, bản thân GD em đi con Civic 2010 so vs Cerato mới thì phải nói đầm chắc hơn nhiều. Phần lớn dàn mũ xe Hàn nhìn dại dại và ko cứng như xe Nhật.
Ủng hộ CRV về quanh 900 thì sẽ cháy hàng thôi.

Hạng F
12/10/16
7.507
6.361
113
Các bác cứ suốt ngày so vs Santafe, nhìn xe Hàn thì đep mã chứ chất xe không so được bác ah. Đi tầm 2-3 năm mới thấy rõ, bản thân GD em đi con Civic 2010 so vs Cerato mới thì phải nói đầm chắc hơn nhiều. Phần lớn dàn mũ xe Hàn nhìn dại dại và ko cứng như xe Nhật.
CRV về quanh 900 củ thì Civic khó sống, vì Civic hiện tại dòng C mà đã ở mức hơn 800 củ rồi.
Nhưng nhìn bộ la zăng thì quả là đẹp nhất rồi, mấy anh Mer hay BIM còn theo dài dài. E fun tí

Hạng C
14/5/15
599
382
63
Chất xe là chất gì thế bác

Tập Lái
6/11/17
49
29
18
37
Em cũng đang chờ giá để quyết đây, em nghĩ thế này:

1. CRV giá tầm 850 đổ về có lẽ là hợp lý nhất vì nếu vọt lên trên 900 thì đụng với Fortuner và Santafe, nói thật là nếu cầm tầm tiền này rất nhiều người sẽ chọn Fortuner và Santafe. Về ưu điểm và nhược điểm của For và San thì em nghĩ ko cần nói nhiều nữa, CRV không quá vượt trội 2 xe trên và bài toán cạnh tranh trực diện ko phải là 1 ý tưởng hay.

2. Các bác có để ý cái ghế 2 chạm của CRV và hàng ghế thứ 3 khá chật chội ko? Đây là 1 điểm trừ khá lớn với em, nói thật lòng em ko quá quan tâm những cái râu ria như cốp đá chân, gạt mưa tự động..... có lẽ 1 số bác sẽ thích các tính năng này nhưng em vẫn thấy điểm trừ rất lớn ở đây khi so sánh trực diện với Santafe và Fortuner. Chưa kể em CX5 đang giá quá tốt vẫn luôn rình rập, nói thật chứ CX5 cũng là 1 lựa chọn ko tồi ở tầm giá này.

3. Em chỉ chờ Honda công bố giá chính thức để lựa chọn giữa For và CRV, 2 xe đều đáp ứng tốt nhu cầu của em, hy vọng Honda sẽ biết tối ưu hóa bài toán về giá, để có thể thành công như xe máy vậy.

• Like
Reactions: Ganeskoto
Hạng D
15/11/13
3.853
4.671
113
Giá bản thấp nhất theo xehay là 950 triệu. Như vậy có thể đoán giá bản giữa giữa tầm 1,0-1,05 triệu.

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Em cũng đang chờ giá để quyết đây, em nghĩ thế này:

1. CRV giá tầm 850 đổ về có lẽ là hợp lý nhất vì nếu vọt lên trên 900 thì đụng với Fortuner và Santafe, nói thật là nếu cầm tầm tiền này rất nhiều người sẽ chọn Fortuner và Santafe. Về ưu điểm và nhược điểm của For và San thì em nghĩ ko cần nói nhiều nữa, CRV không quá vượt trội 2 xe trên và bài toán cạnh tranh trực diện ko phải là 1 ý tưởng hay.

2. Các bác có để ý cái ghế 2 chạm của CRV và hàng ghế thứ 3 khá chật chội ko? Đây là 1 điểm trừ khá lớn với em, nói thật lòng em ko quá quan tâm những cái râu ria như cốp đá chân, gạt mưa tự động..... có lẽ 1 số bác sẽ thích các tính năng này nhưng em vẫn thấy điểm trừ rất lớn ở đây khi so sánh trực diện với Santafe và Fortuner. Chưa kể em CX5 đang giá quá tốt vẫn luôn rình rập, nói thật chứ CX5 cũng là 1 lựa chọn ko tồi ở tầm giá này.

3. Em chỉ chờ Honda công bố giá chính thức để lựa chọn giữa For và CRV, 2 xe đều đáp ứng tốt nhu cầu của em, hy vọng Honda sẽ biết tối ưu hóa bài toán về giá, để có thể thành công như xe máy vậy.
Fortuner là SUV, CR-V và SantaFe là CUV, bác so sánh không đúng.
Fortuner chỉ hơn CR-V và SantaFe độ cao gầm, hàng ghế thứ 3 cũng không khác nhiều, còn lại thua tất về vận hành và trang bị. Trừ khi bác lấy bản cao nhất 1ti3 hơn đc thêm cruise contro và 2 cầu, nhưng tính ra cũng không đáng. Mà lấy đc bản cao nhất Fortuner thì lấy Pajero Sport sướng hơn nhiều.

Hạng B2
29/7/09
465
51
28
Sao cái ông CRV cứ loay hoay mãi cái "đít" thế mà vẫn thấy sao sao ấy

• Like
Reactions: useless