Tập Lái
6/11/17
49
29
18
37
Đã có giá chính thức:
TURBO E : 850;
TURBO G: 890
TURBO L: 990

Giá đúng thế này là hợp lý đấy bác ạ, có cái để cân nhắc còn bản cao nhất mà 1t1 em lấy For luôn ko suy nghĩ.

Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Không biết các bác thấy sao chứ em dự đoán Crv này là mẫu thất bại chủa Honda. Riêng khoảng máy 1.5 dù có turbo đi chăng nữa và hộp số vô cấp là một cải lùi cho dòng CUV . Với cá ngân em nghĩ nếu 2.0 hoặc 2.4 turbo mới là cải tiến còn giảm xuống 1.5 thì chỉ vó thể là cải lùi , cung như hộp số 5 lên 8 cấp là cải tiến còn chuyển sang vô cấp là cải lùi . Và dù gì đi nữa cái giá là quan trọng nhất . Chờ xem phiên bản này thất bại như thế nào

• Like
Reactions: Hải DMC
Hạng B2
26/5/11
136
99
28
Không biết các bác thấy sao chứ em dự đoán Crv này là mẫu thất bại chủa Honda. Riêng khoảng máy 1.5 dù có turbo đi chăng nữa và hộp số vô cấp là một cải lùi cho dòng CUV . Với cá ngân em nghĩ nếu 2.0 hoặc 2.4 turbo mới là cải tiến còn giảm xuống 1.5 thì chỉ vó thể là cải lùi , cung như hộp số 5 lên 8 cấp là cải tiến còn chuyển sang vô cấp là cải lùi . Và dù gì đi nữa cái giá là quan trọng nhất . Chờ xem phiên bản này thất bại như thế nào
Bác ngó doanh số Thes giới, doanh số Thái, Mã rồi kêt luận chưa muộn bác ah.

• Like
Reactions: thanhhaickoto47
Hạng D
27/11/16
1.141
532
113
43
NINH BÌNH
Cái quan trọng nhất là vận hành chứ người ta đã có chiến lược hết cả rồi, sẽ có một đợt giảm giá mới cho dòng SUV, CUV???

• Like
Reactions: RubyTran
Tập Lái
6/11/17
49
29
18
37
Fortuner là SUV, CR-V và SantaFe là CUV, bác so sánh không đúng.
Fortuner chỉ hơn CR-V và SantaFe độ cao gầm, hàng ghế thứ 3 cũng không khác nhiều, còn lại thua tất về vận hành và trang bị. Trừ khi bác lấy bản cao nhất 1ti3 hơn đc thêm cruise contro và 2 cầu, nhưng tính ra cũng không đáng. Mà lấy đc bản cao nhất Fortuner thì lấy Pajero Sport sướng hơn nhiều.

Chẳng có gì mà so sánh ko đúng cả, rất nhiều người so sánh 4 chiếc trên đấy bác ạ, em chẳng biết bác thế nào chứ em đang tính mua xe đây và em rất cân nhắc giữa 4 chiếc này cụ thể là CRV, CX5, Santafe và Fortuner. Ko phải tự nhiên Xe hay làm clip so sánh 3 trong 4 chiếc đâu nhé bác cả CUV và SUV. Đơn giản nhu cầu của em thì cả 4 chiếc đều có thể đáp ứng vấn đề còn phải cân nhắc thêm về giá và 1 số trường hợp đặc biệt cũng như tiện ích khác. Nói luôn cho bác là con CX5 trước sau gì nó cũng về 7 chỗ như CRV thôi và Fortuner nó ko chỉ hơn CRV ở cái độ cao gầm đâu, đừng tỏ ra nguy hiểm như vậy bác ạ nội cái ghế 1 chạm là For nó làm tốt hơn rồi đấy.

Còn cái vụ CUV SUV bác nói thì 90% người biết lái xe họ đều biết, thời điểm hiện tại khi mà 5+2 tràn lan, thì nói thật khối người mua xe so Fortuner , CRV và Santafe. Ko tin bác cứ search google dòng Fortuner vs CRV hay Santafe xem nó ra bao nhiêu kết quả. Nhu cầu của khách hàng đa phần 4 con xe trên đều đáp ứng tốt, nên họ rất hay lăn tăn đấy.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Hoang phat
Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Bác ngó doanh số Thes giới, doanh số Thái, Mã rồi kêt luận chưa muộn bác ah.
Em nói thật là ko rành Thái với Mã vì chưa đi bao h , nhưng mà cứ thấy 1.5 nó hèn hèn thế nào í . Xe cỏ thì 1.5 chấp nhận đc , dù gì Crv lâu nay được xem như xe hạng cao cao , trước khi sản xuất ở Việt Nam nó và Rav4 đc xem như cận xe cao cấp đấy chứ , nên h lắp cái máy 1.5 em thấy nó hèn hèn thế nào ấy. Trước rất cảm tình với Crv nhưng giờ thì thất vọng với phiên bản mới

• Like
Reactions: DriveSafe
Hạng C
30/5/15
824
660
93
Binh Thanh, tp HCM
Fortuner là SUV, CR-V và SantaFe là CUV, bác so sánh không đúng.
Fortuner chỉ hơn CR-V và SantaFe độ cao gầm, hàng ghế thứ 3 cũng không khác nhiều, còn lại thua tất về vận hành và trang bị. Trừ khi bác lấy bản cao nhất 1ti3 hơn đc thêm cruise contro và 2 cầu, nhưng tính ra cũng không đáng. Mà lấy đc bản cao nhất Fortuner thì lấy Pajero Sport sướng hơn nhiều.

Có cách so theo tầm giá mà bác.
Như em có 1t3 thì sẽ phân vân Sedona hay Outlander, không quan tâm các em nó thuộc thể loại gì.
mà giờ thuê xe dễ quá nên khỏi mua :)

Hạng B2
1/8/15
228
136
43
37
Sao cái ông CRV cứ loay hoay mãi cái "đít" thế mà vẫn thấy sao sao ấy
Gỡ cái thanh mạ crom phía sau cho rồi. Lạm dụng cái đó ghê, đời trước cũng vậy. Cuv mà chơi tụt bô có vẻ ko sướng lắm. Ốp sần cắt mỏi tay luôn. Em vẫn thích đầu xe và bên hông của đời cũ. Cảm nhận cá nhân.