Hạng B1
5/10/12
85
4.683
83
44
E nghĩ Crv là con xe tốt, bác chủ nên mua bản L nhé. Trong tầm giá này e thấy chỉ có Santa fe dầu là ngon hơn Crv khi chạy đường trường và đi xa thôi. 188hp thì ko mạnh đâu bác, nhưng yếu thì ko yếu, chỉ có cái đít chở 7 người lớn là xệ xuống nhìn chán lắm. E thấy các bác đánh giá khá nhiều ở đây và khen chê nhiều rồi, nên e chỉ tư vấn cho bác là xe lắp máy 1.5 tb thì ko hề yếu so với các xe khác cùng phân khúc tiền với nó, vì máy bên Mỹ hay các thị trường khác đều công suất như vậy. Nhưng các thị trường lớn nó tới 4 lựa chọn động cơ, ông HDVN thì chỉ một. Còn đem so với cái xe nhỏ như Mer A45 thì S400 cũng ko mạnh bằng...:p
Tiện đây e để lại con xe Crv sx 2018 bản G màu đỏ, bác chủ có thể qua chạy thử, ko mua cũng được. Chỉ có điều hơi buồn, Hik hik.:confused:
Giá thách cưới là 1 tỏi ạ, các bác được quyền trả giá các kiểu đà điểu.:p Bao tết các thể loại nha các bác.:eek:
L cao hơn G gần 100 chai lận.
Xe cũ của bác rẻ hơn đc cái trước bạ, tính ra giá cũng chưa tốt lắm nhỉ.

Hạng B2
11/3/17
178
108
28
34
E lạy bác 3 lạy ạ. Thế cái máy 1.5 turbo bản Thái và Mỹ khac nhau chỗ nào bác thông não e cái . Đang nói về cái động cơ bac chê yếu giờ bác lại qua cái tc đâu đâu. Vãi cả bác
Khác chứ bác. Mỹ với Thái khác nhau, 1 thằng có 2 từ, 1 thằng có 4 từ haha

Hạng B1
21/7/18
74
32
18
Bạn mượn xe của ai đó chạy đường dài để có cảm nhận chính xác nhé.
CVT bản chất nó giống như hệ truyền động trên dòng tay ga hai bánh, nên ưu điẻm rõ rệt nhất là nhẹ nhàng linh hoạt và ko giật cục.
Khuyết điểm là ko chịu tải tốt bằng truyền động hộp số truyền thống.
Tuy nhiên cái “ngưỡng” giữa ưu và khuyết điểm này, thì team kỹ sư ngừoi Nhật họ đã tính toán và thực nghiệm để có giải pháp tối ưu rồi bạn ơi.
Mình và bạn chỉ là hiểu nguyên lý chứ chưa thể đưa ra chính xác “ngưỡng” như họ được. Hiện dòng CVR đang top 2 bét choice trong phân khúc của nó tại Mỹ, và người Mỹ thì bạn biết rồi đó
Cvt chỉ chạy 10van km đổ lại. Sau đó nó mòn dây đai. Dẫn đến trượt nhiều tốn nhiên liệu.lúc đó phải thay thì khá tốn tiền. Còn tại sao bh hãng xe nhật dùng cvt nhiều. Một là cost chế tạo và nhẹ xe dẫn đến tiết kiệm nhiên liệu( chạy đường thường). Đường cao tốc thì tốn xăng hơn.hai là giảm giá thành xe. Cạnh tranh tốt hơn. Còn lái mượt thì nó sẽ làm mất cảm giác lái

Hạng D
10/4/16
1.531
6.274
113
45
Bạn mượn xe của ai đó chạy đường dài để có cảm nhận chính xác nhé.
CVT bản chất nó giống như hệ truyền động trên dòng tay ga hai bánh, nên ưu điẻm rõ rệt nhất là nhẹ nhàng linh hoạt và ko giật cục.
Khuyết điểm là ko chịu tải tốt bằng truyền động hộp số truyền thống.
Tuy nhiên cái “ngưỡng” giữa ưu và khuyết điểm này, thì team kỹ sư ngừoi Nhật họ đã tính toán và thực nghiệm để có giải pháp tối ưu rồi bạn ơi.
Mình và bạn chỉ là hiểu nguyên lý chứ chưa thể đưa ra chính xác “ngưỡng” như họ được. Hiện dòng CVR đang top 2 bét choice trong phân khúc của nó tại Mỹ, và người Mỹ thì bạn biết rồi đó
Vụ đạp lút sàn rồi cảm giác dính ghế thì I10, Kia morning cũng làm được. CRV tôi đạp lút sàn cái máy muốn rớt ra mới lên.
Công nhận, nhiều anh chạy CRV mới này khỏe thiệt, cái xe tấn mấy mà đội lên đầu ngon ơ.:p

Hạng D
10/4/16
1.531
6.274
113
45
Cvt chỉ chạy 10van km đổ lại. Sau đó nó mòn dây đai. Dẫn đến trượt nhiều tốn nhiên liệu.lúc đó phải thay thì khá tốn tiền. Còn tại sao bh hãng xe nhật dùng cvt nhiều. Một là cost chế tạo và nhẹ xe dẫn đến tiết kiệm nhiên liệu( chạy đường thường). Đường cao tốc thì tốn xăng hơn.hai là giảm giá thành xe. Cạnh tranh tốt hơn. Còn lái mượt thì nó sẽ làm mất cảm giác lái
Mấy anh chại CRV tụt bô khỏe lắm, xe tấn mấy mý ảnh còn đội lên đầu được nữa mà.

Hạng D
18/3/08
1.566
1.542
113
Vụ đạp lút sàn rồi cảm giác dính ghế thì I10, Kia morning cũng làm được. CRV tôi đạp lút sàn cái máy muốn rớt ra mới lên.
Công nhận, nhiều anh chạy CRV mới này khỏe thiệt, cái xe tấn mấy mà đội lên đầu ngon ơ.:p

Anh ko biết tụi e bán xe cho hãng nào, nhưng anh chạy Mer em ơi. Crv xe bạn anh, nó mạnh thì anh khen, nó tải nặng ko được thì anh nói.

Mình là người có học có giáo dục thì không nên nói mấy câu như đội xe lên đầu, nghe tội nghiệp công lao ít nhất 12 năm ba mẹ tụi em nuôi ăn học lắm nha mấy đứa.

Sẵn anh nói trước luôn đừng kêu anh up hình xe lên đây, thích thì anh cho cái địa chỉ cty anh, mấy đứa tới ngó sờ trực tiếp luôn cho tiện, nha !

Hạng D
18/3/08
1.566
1.542
113
Thì mình đã nói cái “ngưỡng” của CVT là vậy rồi bạn. Làm gì có xe nào vừa trâu bò vừa mạnh mẽ lại êm ái, mà giá thấp dưới 30k ( giá bên Mẽo)
Do đó kỹ sư họ mới gắn hệ truyền động CVT cho các dòng xe ko cần công suất quá mạnh, và phù hợp đô thị. Vì trong trường hợp này, rõ ràng CVT ưu điểm trội hơn dòng Số tự động nhiều.

Hạng D
10/4/16
1.531
6.274
113
45
Anh ko biết tụi e bán xe cho hãng nào, nhưng anh chạy Mer em ơi. Crv xe bạn anh, nó mạnh thì anh khen, nó tải nặng ko được thì anh nói.

Mình là người có học có giáo dục thì không nên nói mấy câu như đội xe lên đầu, nghe tội nghiệp công lao ít nhất 12 năm ba mẹ tụi em nuôi ăn học lắm nha mấy đứa.

Sẵn anh nói trước luôn đừng kêu anh up hình xe lên đây, thích thì anh cho cái địa chỉ cty anh, mấy đứa tới ngó sờ trực tiếp luôn cho tiện, nha !
Thứ 1:Những người thành đạt éo rảnh lên đây chém gió.
Thứ 2: những người thành đạt k cần phải thể hiện khoe xe, khoe nhà...như trẩu tre.
Thế nhé

Hạng B2
1/9/17
116
132
83

Tên đấy chạy CX5 bác ơi. Suốt ngày canh me crv để dìm, chắc cũng mong được mọi người nhìn nhận là crv nó kém hơn cx5 của nó. Bác giải thích làm gì cho mệt

Hạng B2
11/3/17
178
108
28
34
Thứ 1:Những người thành đạt éo rảnh lên đây chém gió.
Thứ 2: những người thành đạt k cần phải thể hiện khoe xe, khoe nhà...như trẩu tre.
Thế nhé
thành đạt theo bạn là như nào ? mà không có thời gian lên đây chém gió ?