Tập Lái
25/6/09
18
1
0
Xe em ML350, sáng nay đi đột nhiên trở chứng không chạy được quá 6km/h, phải gọi cứu hộ đưa về hãng. Sau khi kiểm tra xác định hỏng 1 cảm biến tốc độ bánh sau. Sau khi thay xong, xe vẫn thấy báo lỗi nhưng vẫn chạy được. Hãng lại phán thay hết 4 cảm ứng tốc độ (2 trước 2 sau) mới được. Em có hỏi người quen thì nói là hỏng cái nào thì thay cái đó. Em xin các bác tư vấn là hỏng thì phải thay hết toàn bộ hay chỉ thay cái hỏng thôi? Ngoài hãng ra, có chỗ nào làm được cái này không các bác. Em ở Sài gòn ạ. Cám ơn các bác nhiều

Hạng B2
14/4/07
197
2.169
93
Cái này thì em mới nghe lần đầu, chắc không giúp gì cho bác được rồi!

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50
Xe S550 của ông anh em vừa hỏng 1 lúc 3 cảm biến tốc độ, tiện thay luôn cả 4, giá là 3.250.000 VNĐ/cái. Ở S550 hỏng cảm biến tốc độ còn không tắt được máy

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
Kate nói:
Xe S550 của ông anh em vừa hỏng 1 lúc 3 cảm biến tốc độ, tiện thay luôn cả 4, giá là 3.250.000 VNĐ/cái. Ở S550 hỏng cảm biến tốc độ còn không tắt được máy

càng hiện đại càng hại tiền o_O

Hạng B2
20/4/09
155
3
18
Hồ Chí Minh
Cam bien tốc độ hỏng cái nào thì thay e đó thui mà, chắc máy ảnh phán ko đúng vị trí vẫn còn lỗi..mà hình như là lỗi ABS hả bác ....nên bảo bác thay 4 e cho nó chắc.

Hạng C
15/11/07
898
8
18
41
Hà Nội
Cảm biến tốc độ hỏng cái nào thì thay cái đó bác ạ, thường thì e thấy hỏng 1 đến 2 cái là nhiều, e chưa gặp e nào hỏng cả 4 cái cả, nếu bác ở HN thì bác qua e e kiểm tra lại xem sao

Tập Lái
25/6/09
18
1
0
@Kate: xe em báo giá là 4tr/1 cảm biến vậy lại mắc hơn S550 của bác ạ, lạ thật đấy. Còn vụ không tắt được máy thì em vừa bị cách đấy mấy hôm là đang nổ máy xe, chạy xuống có chút việc thế là sập cửa luôn, không thể nào mở được. Em lại phải nhờ cứu hộ đưa về hãng cho kỹ thuật mở giúp. Chắc là cảm biến bị trục trặc từ hôm đó nhưng Hãng không phát hiện ra, chỉ mở cửa xe và xoá báo lỗi nên hôm qua em mới phải chạy xe không quá 6km/h

@kanz_min: đúng như bác nói đấy ạ, em mới coi lại chi tiết báo giá sửa chữa hôm qua, trong đó có phần tháo bánh xe ra: 300.000 đ/bánh. Chắc em xin vào Hãng Mec làm nghề tháo bánh xe thôi các bác ạ.

@spareparts: dạ đúng là báo lỗi đèn ABS sáng lên bác ạ. Thế liệu hôm qua em có bị thay nhầm cảm biến vẫn còn tốt không bác? vì sau khi thay thi vẫn thấy báo lỗi.

@taybien: cảm ơn bác nhiều nhưng em ở Sài gòn bác ạ, thật là tiếc quá

Cảm ơn các bác đã cho ý kiến, em quyết định đưa xe về gara chỗ quen để kiểm tra lại xem sao vì cũng giống như các bác ý kiến là hỏng cái nào thay cái đó. Tình hình thế nào em xin báo cáo lại với các bác sau ạ. Một lần nữa cảm ơn các bác.

Hạng C
2/4/04
756
320
63
escape6159 nói:
...
@kanz_min: đúng như bác nói đấy ạ, em mới coi lại chi tiết báo giá sửa chữa hôm qua, trong đó có phần tháo bánh xe ra: 300.000 đ/bánh. Chắc em xin vào Hãng Mec làm nghề tháo bánh xe thôi các bác ạ.
...

Em đi vá lốp xe: tháo bánh + tháo lốp + vá lổ + lắp lốp + bơm hơi + lắp bánh = 30.000 đ :D

Hạng D
30/6/09
2.425
6
36
Chào các bác! Hôm bữa đi xem cuộc thi âm thanh ở quận 7 về, chiếc GLK của Tuyên bị hư 1 bên còi luôn, bóp nghe bé tí, hết nghe được âm trầm luôn. Phải công nhận là xe Mer hay hư hỏng mấy cái lặt vặt quá nhĩ. Chắc đợi chạy thêm vài tuần nữa để đem vô Haxaco bảo trì luôn, ko biết có được BH còi ko nữa?