Hạng B1
9/5/07
99
18
8
33
Cảm biến áp suất lốp xe Ford Ranger bị hỏng!

Chào các bác ! Em đang cần các bác có cao kiến chỉ giúp em !!! Xe em là loại Ranger Wildtrak 3.2 nên trong lốp xe có cái cảm biến áp xuất lốp, chẳng may lúc em đi vá lốp xe bị thủng gặp ngay chú thợ tay nghề yếu nên làm gãy mất cái cảm biến.[pagebreak][/pagebreak]

Em vào hãng hỏi thì được báo giá là cái cảm biến đo giá 1,2triệu/cái. Em muốn hỏi trên đây là có thể sửa lại cái cảm biến đó được không các bác vì e thấy nó chỉ bị gãy phần nhựa, hay có bác nào hoặc đại lý 3S nào có giá mềm hơn thì báo cho em với. Cám ơn các bác.

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng B2
23/11/13
163
134
43
Cái cảnh báo này gắn chỗ nào vậy bác? Bác chia sẻ để anh em chạy WT rút kinh nghiệm đỡ mất tiền oan :D

Hạng B1
9/5/07
99
18
8
33
Giá đó là 'mềm" rồi bác ơi, sao bác chủ thớt không bắt chú thợ non nghề đền ??

Bác Lơ có phương án nào tiết kiệm hơn chỉ bảo e với ạ !!! Lúc thợ làm gãy e có biết giá cái cảm biến đó bao nhiêu tiền đâu mà bắt đền ạ. Với lại E nghĩ cái cảm biến bé tí vậy chắc cũng chỉ chừng 2-300 là cùng, ai dè giá trị gia tăng của nó khi đến tay người tiêu dùng lại cao ngất trời như vậy.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
30/11/10
3.968
56.325
113
Kiếm mua mấy thằng sản xuất OEM đó bác, còn nếu lốp dự phòng có thì tháo nó ra gắn vô

Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
bác xem trên màn hình có hiện thông tin về cái cảm biến này không nếu có chắc hỏng phần nhựa thôi bác thử ra chỗ nào khéo tay làm về nhựa để họ sửa lại xem sao

o0o confirmed
Hạng C
5/6/10
808
119
43
33
HCM
Cái này bác đem ra mấy tiệm sửa chữa điện tử nó hàn lại thôi khoảng 50k chứ có gì đâu mà phức tạp.....