Hạng B2
18/3/15
346
505
93
Theo nhận thức ít ỏi của mình tồn tại có một "vấn nạn" là các khu dân cư đều qui định cao độ cốt nền (khá thấp), ai vi phạm (làm cao hơn) thì bị xử lý (không hoàn công, cấp phép gì gì...), nhưng nhà nước lâu lâu thấy đường ngập và xin được kinh phí "khủng" thì đổ đất đá nâng đường rất ghê, vd: Đường Liên Phường đang thi công, làm cho rất nhiều các nhà đã xây (theo qui định) đều có nền thấp hơn mặt đường, biết kêu gào ai bây giờ!? Ngay cả các nhà chưa xây và chuẩn bị xây cũng không được phép xây cao hơn qui định (lỗi thời) mà không có 1 định hướng tháo gỡ gì, giống đã biết sẽ bị...mất bò mà không được phép làm chuồng! Đường cao rộng thoáng thì ai chả thích, nhưng tầng trệt nhà mình thành...bán hầm thì ôi thôi, khó cứu vãn!
Lời 1 cá nhân đã bị tình huống này chia sẻ...

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Theo nhận thức ít ỏi của mình tồn tại có một "vấn nạn" là các khu dân cư đều qui định cao độ cốt nền (khá thấp), ai vi phạm (làm cao hơn) thì bị xử lý (không hoàn công, cấp phép gì gì...), nhưng nhà nước lâu lâu thấy đường ngập và xin được kinh phí "khủng" thì đổ đất đá nâng đường rất ghê, vd: Đường Liên Phường đang thi công, làm cho rất nhiều các nhà đã xây (theo qui định) đều có nền thấp hơn mặt đường, biết kêu gào ai bây giờ!? Ngay cả các nhà chưa xây và chuẩn bị xây cũng không được phép xây cao hơn qui định (lỗi thời) mà không có 1 định hướng tháo gỡ gì, giống đã biết sẽ bị...mất bò mà không được phép làm chuồng! Đường cao rộng thoáng thì ai chả thích, nhưng tầng trệt nhà mình thành...bán hầm thì ôi thôi, khó cứu vãn!
Chia sẻ cùng bác, bác cũng mặt tiền Liên Phường à :(

Hạng B2
19/6/16
362
1.074
93
Bác sửa tầng trệt thành hầm để xe. Xây thêm cái tum cho đủ cao độ :)

Hạng B2
27/11/14
363
770
93
River park h căn 5x15 góc với thường giá sao các bác. Qua năm em tính mua về ở.

Hạng B2
27/11/14
363
770
93
Em đang nắm chủ cần bán căn nhà phố ở L2, giá thở oxy, bác cần về ở thì xem xét căn này rất phù hợp.
Inb e mã căn với giá chốt nha bác. Tuần này rãnh em đi coi lun

Hạng B2
8/10/11
326
1.379
93
Nhà hướng gì thế bác, Lộ giới bao nhiêu thế ạ.
Cám ơn
Căn kế góc, hướng Tây Bắc hay Tay gì đó, đường đậu 2 xe 2 bên thì chỉ xe máy qua lọt :), em chả biết mất mét.

Kế góc thì đẹp rồi. Dãy này ở 90% rồi. Giá 4,3 tỷ cũng ngon. Bữa có căn giữa dãy bên kia mà cũng 4,25 giao dịch cả tháng rồi.

Tập Lái
5/11/18
9
6
4
47
Các bạn sale nam long gđ2 có hàng thì inbox nhé. Mình có nhu cầu mua 1-2 nền xây ở tại khu vực này.