Hạng B2
10/2/14
186
1.425
93
Thật lòng mà nói thì mua nhà ở bên Ca dễ hơn mua nhà ở Việt Nam gấp trăm lần. vấn đề là giá thôi. 1 triệu thì chỉ mua được nhà chung cư ở Van thôi. Còn nhà single house thì khu lân cận Van như Bủnaby, Richmond, Surrey thì giá rẻ lắm cũng phải 1,5tr.
Bác ở Van hả? Đợt e qa ở Richmond nghe bảo cũng hơn 10mil mà. Mà nhà Richmond quá tuyệt ạ

Hạng C
10/5/06
750
400
83
Bác ở Van hả? Đợt e qa ở Richmond nghe bảo cũng hơn 10mil mà. Mà nhà Richmond quá tuyệt ạ
Nhaf 10tr thì khủng lắm rồi. Tiền thuế thôi chắc cũng mệt.
Chắc bạn ít đi mấy chổ khác nên thấy Richmond tuyệt. :). Richmond là khu mới phát triển, hạn chế xây nhà cao tầng vì địa chất. Từ ngày các bạn Tàu đổ xô về đây thì các bạn Tây đã bán nhà dời đi chổ khác
Dân Tây nhà giàu có tầm trên 5mil là họ ở trên North Van hết.
Richmond thích hợp cho đầu đen, đặt biệt là Tàu.
P/s: mình ở nhà thuê khu South Burnaby. :)

Hạng B1
6/3/15
70
1.909
83
Nhà Bè
Chắc bạn ít đi mấy chổ khác nên thấy Richmond tuyệt. :). Richmond là khu mới phát triển, hạn chế xây nhà cao tầng vì địa chất. Từ ngày các bạn Tàu đổ xô về đây thì các bạn Tây đã bán nhà dời đi chổ khác
North Burnaby chào South :D

Hạng B2
10/2/14
186
1.425
93
E ở hơn 2 tuần à. Nhớ có đợt ngang qa Burnaby hình như là khu đồi nhìu pải ko bác.

Hạng B2
3/1/12
257
1.568
93
chưa bác ơi , đang quá trình hoàn thiện background để match đúng chương trình ạ
Cập nhật tình hình của em :
  • IELTS : done 5.5
  • Đánh giá bằng cấp đại học : done
  • chương trình em chọn là đầu tư tỉnh bang BC, dự kiến tháng 5 này đi khảo sát coi đầu tư mới hay mua lại . nhưng dịch Corona này thì ko biết có bị delay lại ko. Nói chung em sẽ phải qua khảo sát để có thể lựa chọn quyết định chương trình đầu tư hay tay nghề ( do cái nghề của em là về sale & marketing nên chả match đc cái NOC ưu tiên nào cả )

• Like
Reactions: thietvtec and METRO