Tập Lái
15/9/18
10
5
3
37
Hôm ra cửa hàng thấy 2 con màu đen với trắng nhìn to bệ vệ hơn ecosport, mặc dù ngắn hơn eco nhưng phải đặt trước 2,3 tháng mới có xe nên thôi

Hạng B2
18/11/16
157
75
18
33
Không chỉ optima, Kia giờ con cerato và morning thôi, TH không công bố model xe, cerato tháng này bán nhiều chắc nhờ bảm base.
rondo giá vậy thid x-pander, avanza, rush chậm thì 4-5 tháng nữa xe nhiều rondo không giảm thêm 50 củ thì cũng như optima.
Phân khúc xe nhỏ nhiều nên đã thấy sự cạnh tranh.Phân khúc cao cấp hơn toàn nhìn nhau định giá.
sai nha bác, bản base nhà máy ngưng sx rồi nhé, hiện tại bán chạy nhất vẫn là 1.6AT, bác cứ vào bất kỳ SR KIA nào hỏi cũng dc báo là BASE nhà máy không sx nữa, bản BASE mới là bản ế nhất đấy.

• Like
Reactions: Cùi Bắp 2
Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
em nghe nói tình hình chung do thiếu phụ tùng các bác ạ, bên Korea cũng hẹn 2-3 tháng luôn( santafe 2019) .....sẽ chia

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Bữa mình chạy thực tế như vậy ở Phạm Văn Đồng, xe nào thấy vũng nước đó cũng né, mình thì lao vào cái ùm, tay lái rung lên bần bật, nước phủ 4 xung quanh kính xe, tốc độ 60km/h về 0 trong 2 giây, tay lái lạc vào lề, nhưng tại vì xe dừng rồi nên ko trôi quá nhiều, hoàn hồn lại chạy về nhà, sáng mai đề máy lên thì nổi cá vàng, vào Garage thay cảm biến vị trí trục cam hết 800k :-(
Nhiều khi nhìn vũng nước vậy chứ nó hãm tốc độ kinh lắm đó Bác. có lúc nó bẻ lái mình luôn dù chút ít. Em cũng gặp xe em rồi ạ.

Hạng B2
19/11/16
218
144
43
Đồng Nai
Chắc số mình xui ra đường thấy Mer C200 còn nhiều hơn cả cái con này, chưa 1 lần dc diện kiến e nó ngoài đời mặc dù cứ chạy xe ra đường là kẹt xe.
Kona bên ngoài nhìn to và ngầu hơn khi tham khảo trên hình, màu xanh nhìn khá đẹp kể cả nhìn ban ngày hay đêm và em thấy được là do ở gần 1 đại lý của Hyundai Thành Công. HR-V em chưa đi xem trực tiếp nhưng Eco mà đậu kế Kona thì có thể nói "Xin chia buồn với Eco!" :D

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Kona bên ngoài nhìn to và ngầu hơn khi tham khảo trên hình, màu xanh nhìn khá đẹp kể cả nhìn ban ngày hay đêm và em thấy được là do ở gần 1 đại lý của Hyundai Thành Công. HR-V em chưa đi xem trực tiếp nhưng Eco mà đậu kế Kona thì có thể nói "Xin chia buồn với Eco!" :D
em cùng suy nghĩ như bác phân khúc này theo em thì KONA đang thắng thế ạ

• Like
Reactions: Auto Europe