Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.398
17.985
113
Lâm Đồng
Hyundai đắt khách thứ 2 tại thị trường Việt Nam
Nhà sản xuất và phân phối Hyundai Thành Công vừa công bố số liệu bán hàng cộng dồn 9 tháng năm 2016. Theo đó, tổng sản lượng bán hàng ôtô Hyundai tính đến hết quý 3 đạt 25.000 chiếc, tăng 33% so với cùng kỳ năm ngoái.[pagebreak][/pagebreak]

Như vậy, thương hiệu đến từ Hàn Quốc đã chính thức nắm giữ vị trí thứ 2 về sản lượng bán hàng tại thị trường ôtô du lịch Việt Nam, vượt xa tất cả các thương hiệu còn lại và chỉ chịu thua kém Toyota.

Báo cáo mới đây từ Hiệp hội các Nhà sản xuất ôtô Việt Nam (VAMA) cho biết, cùng giai đoạn 9 tháng năm 2016, thương hiệu thành viên là Toyota hiện đang nắm giữ vị trí số 1 với tổng sản lượng bán hàng cộng dồn hơn 39.000 chiếc. Ngay phía sau Hyundai là 2 thương hiệu do Trường Hải quản lý là Mazda và “gà nhà” Kia với mức sản lượng xấp xỉ 23.000 chiếc. Thương hiệu ôtô du lịch đắt khách thứ 4 tại Việt Nam là Ford với hơn 21.000 chiếc bán ra trong 9 tháng.

Tại thị trường ôtô Việt Nam hiện nay, Hyundai đang là một trong những thương hiệu có danh mục sản phẩm dày đặc nhất và trải rộng ở hầu hết mọi phân khúc, trừ phân khúc xe bán tải.
Hyundai đắt khách thứ 2 tại thị trường Việt Nam

Đáng chú ý, sau khi đồng loạt đưa 3 đại lý tiêu chuẩn 3S toàn cầu mới đi vào hoạt động chỉ trong vòng một tháng trở lại đây, Hyundai Thành Công trở thành hãng xe sở hữu hệ thống đại lý tiêu chuẩn 3S lớn nhất Việt Nam với tổng cộng 35 đại lý. Nếu tính cả các chi nhánh đại lý và trạm dịch vụ ủy quyền thì Toyota vẫn là "đại gia" khi đạt con số 44.

Bên cạnh việc nắm giữ vị trí á quân về sản lượng bán hàng và vị trí số 1 về hệ thống phân phối, trong 2 năm liên tiếp trở lại đây, Hyundai Thành Công được J.D.Power đánh giá cao nhất về mức độ hài lòng của khách hàng khi mua xe mới.

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
mình thì ko thấy hài lòng về Huydai
Bữa đi xem em Elantra 2016 cho đứa em
Vô Huyndai Bình Dương
Đề xe đc 5p kêu tắt máy ( lý do sợ hôi showroom u.u )
Nguyên cai showroom chỉ có 1 bạn sale tiếp, đưa cái giá trên tờ A4 , khi về cũng ko chào giáo tốt, ko call , ko quan tâm..

Khi qua Kia , mazda thì khác 100% , nồng nhiệt từ bãi giữa xe

Cuối cùng đứa em chốt mazda , làm em tư vấn gãy lưỡi nó Elantra 2016 đẹp ngất trời

( Salesman là khâu chèo kéo khách hàng để bán đc sản phẩm mà như vậy thì khâu hậu mãi mình nghĩ ko khá hơn nhiêu )

Em chạy dài huyndai lun o.o

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/7/16
1.953
13.851
113
ăn nên làm ra nhờ i10 và Santa Fe, ăn ké thêm Starex 9 chỗ

còn lại thì Tuscon, Accent, Elantra, Creta, i20 Active vẫn có j đó thua kém đối thủ trực diện. Cái nì em nhìn doanh số và số lượng xe ngoài đường mà dự ah.

được cái mạng lưới 3S rộng khắp, 1 điểm cộng lớn khi so sánh với các hãng khác trừ Toyota..
Dịch vụ thì hên xui... do em mới trải nghiệm 3 cái ở SG thôi

Hạng D
3/3/16
1.508
2.704
113
39
Vô Huyndai Bình Dương

Nguyên cai showroom chỉ có 1 bạn sale tiếp, đưa cái giá trên tờ A4 , khi về cũng ko chào giáo tốt, ko call , ko quan tâm..

Cuối cùng đứa em chốt mazda , làm em tư vấn gãy lưỡi nó Elantra 2016 đẹp ngất trời

Chết như chơi chứ ở đó sợ hôi, nổ máy trong phong kín rất nguy hiểm. trừ khi có ống dẫn xả ra ngoài

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Chết như chơi chứ ở đó sợ hôi, nổ máy trong phong kín rất nguy hiểm. trừ khi có ống dẫn xả ra ngoài
Dạ . mình đi qua Kia , mazda đề xe cả 15p để test option rồi ạ

Hạng C
27/3/06
549
542
93
Cái tụi Huyndai dở hơi, khách hàng muốn mở máy thì mời ra bãi xe hoặc kho xe, mở máy cho khách vào đó ngủ cũng được. Chả nhẽ cả đại lý chỉ có mỗi 1 xe là xe đang trưng bày ???
Thời buổi này mà như thế trả chách khách quay mông bỏ đi

Hạng B2
11/7/13
140
188
43
Tp. Hồ Chí Minh
Vô Huyndai Bình Dương

Mấy chuyện đó không quan trọng đâu bác. Quan trọng ở chỗ bác mua xe xong thì chế độ hậu mãi thế nào kìa . Chứ đừng đem con bỏ chợ như ông Madaz vừa rồi dính phốt em BT-50 đấy bác.! Việc bác xem xe xong mà sale gọi điện là việc quá thừa thãi, chẳng khác gì chỉ làm phiền bác. Xem xe quan trọng là cảm giác của bác đối với cái xe chứ không phải nghe những lời như rót mật vào tai của mấy sale cho nên đông sale tiếp bác làm gì.

Hạng B2
11/11/11
206
86
28
Thích em nào thì chích em đó cần gì quan tâm đến mấy sâu abc jì đó

Hạng D
5/7/16
1.953
13.851
113
kaka, giống Hyundai Ngoc An. Vào hỏi con Elantra, đi chiếc xe máy vào, nó nhìn nhìn, ko ai thèm tiếp mình luôn. quay qua, quay lại rồi zọt về với tâm trạng ngán ngẩm luôn.

cái này e thấy bệnh chung của sale mà bác....

gần nhà em, ford Cao Thắng, fi em Exciter đến hỏi xem Everest 2016...Bước vào forum 1 nhóm sales đang ngồi trên bàn... e ngó nghiêng ko ai tiếp... thế là hỏi bạn receptionist, bạn í trả lời:" ko có xe a ơi.. a coi đỡ con ...Ranger WT 3.2 =)).. "

Em có đi coi xe ở Kia v Chevy thì sale đón tiếp khá tốt... chắc ko biết đi xe j :) còn Toy thì ko thích nên ko zô xem.. Nhưng mà đánh giá nghiên cứu dịch vụ của Toy nge nói rất tốt...

còn Hyundai NA thì em chứng kiến rồi... 1 bác đi xe máy đến, chắc xe j cũng cùi cùi lắm.. hỏi con i10... mấy a sale "nhường nhau" tiếp... nhưng mà bác ấy có ý đến mua thật.. chỉ ko biết con xe có giá tới 500 tr thôi... vì bác ấy cữ ngỡ 2-300tr thôi ah :)