9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Vì bác chưa lăn lộn với nhiều loại xe nên bác chưa thấy được những điểm ưu việt của vios
vâng, ưu việt thì em không dám bàn rồi. vì nó có cái gì để hỏng đâu. với công nghệ xe hơi hiện nay thì để cho cái động cơ nó hỏng thì còn đến tết cụ ạ. Ngoài ra em nó chẵng có gì cả. Em nói thật là những người thực dụng hoặc chạy xe dịch vụ rất thích dòng xe này vì nó làm ra tiền cho họ mà ít lo hỏng hóc vặt vãnh. Nhưng nếu đã mua xe chạy gia đình mà muốn hưởng thụ một chút thì đúng là nên né em nó ra. vì chạy vài hôm là chán ngay đó mà.

Hạng B2
19/6/18
406
1.354
93
44
vâng, ưu việt thì em không dám bàn rồi. vì nó có cái gì để hỏng đâu. với công nghệ xe hơi hiện nay thì để cho cái động cơ nó hỏng thì còn đến tết cụ ạ. Ngoài ra em nó chẵng có gì cả. Em nói thật là những người thực dụng hoặc chạy xe dịch vụ rất thích dòng xe này vì nó làm ra tiền cho họ mà ít lo hỏng hóc vặt vãnh. Nhưng nếu đã mua xe chạy gia đình mà muốn hưởng thụ một chút thì đúng là nên né em nó ra. vì chạy vài hôm là chán ngay đó mà.
Cứ chạy vài trăm ngàn km đi lúc đó sẽ thấy ưu điểm Toyota là gì. Tôi không lấp liếm là xe toyota ở VN kém an toàn nhưng nó có các ưu điểm ko thể chối cãi. Phân khúc sedan hạng B làm gì có xe nào bền bỉ, rộng rãi được như nó trừ con City (nhưng dàn lạnh bị yếu sinh lý lại là nhược điểm vô cùng to lớn ở xứ VN)

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Cứ chạy vài trăm ngàn km đi lúc đó sẽ thấy ưu điểm Toyota là gì. Tôi không lấp liếm là xe toyota ở VN kém an toàn nhưng nó có các ưu điểm ko thể chối cãi. Phân khúc sedan hạng B làm gì có xe nào bền bỉ, rộng rãi được như nó trừ con City (nhưng dàn lạnh bị yếu sinh lý lại là nhược điểm vô cùng to lớn ở xứ VN)
thôi đi cụ ơi. Người ta mua xe gia đình là để chở vợ chở con cho nó an toàn và ngồi lên cái xe nó sướng cái thằng người. cụ xíu chạy vài trăm ngàn như chở khách thì cũng đến lúc bán mịa cái xe rồi. Đi gia đình mà chạy vài trăm ngàn thì chắc cũng gần 20 năm rồi. xe công ty tôi ngày chạy cả trăm km, có khi còn hơn mà 14 năm rồi cũng chỉ mới có hơn 500 ngàn km thôi.
P/s: đối với một cái xe kém an toàn thì cũng không nên chạy nhiều, lỡ xãy ra chuyện rồi thì hối cũng không kịp nữa. bây giờ City còn có cân bằng điện tử. Cái vios kêu cùng phân khúc ngon lành này nọ mà có cân bằng điện tử đâu. Lúc nào cũng mở mồm ra là nói không cần hổ trợ. đến lúc gặp tình huống khẩn cấp thì cứng hết cả người. Đâu còn bình tĩnh nữa đâu mà xử lý như lúc ngồi nói chuyện phím.

• Like
Reactions: lytrn
Tập Lái
12/7/18
4
1
3
I10 cho chi phí thấp . mấy bác dịch vụ hay taxi thu hồi vốn nhanh. đắt là phải !