Hạng B2
13/8/16
128
236
43
43
Mở to cặp mắt ra mà nhìn mà đọc ông ơi. Xe Hàn nào qua doanh số xe Nhật ông chỉ Tui coi.
Hàn vẫn là Hàn nhé. Nó tiến 10 bước thì xe Nhật tiến 5 bước, nhưng xe Nhật đang cách nó cả trăm bước. Non lắm em ah
Hyundai ko công bố doanh số nhưng i10 bá chủ phân khúc xe nhỏ, làm éo j có thằng xe nhật nào bán đc như nó. Santa fe bán ngang ngửa cx5, đừng nói ngta non khi m dốt.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Mở to cặp mắt ra mà nhìn mà đọc ông ơi. Xe Hàn nào qua doanh số xe Nhật ông chỉ Tui coi.
Hàn vẫn là Hàn nhé. Nó tiến 10 bước thì xe Nhật tiến 5 bước, nhưng xe Nhật đang cách nó cả trăm bước. Non lắm em ah

Tập đoàn Hyundai Kia đã đứng trên Honda rồi bác ơi. Điên tử Hàn cũng xếp trên Nhật về doanh số bán cho cả quốc gia.

Hạng C
2/6/16
824
838
93
38
NỘI THẤT NHÌN NUỘT HƠN ! ĐÓ LÀ THAY ĐỔI CỐT LÕI MÀ HYUNDAI ĐÃ KHẮC PHỤC NHƯỢC ĐIỂM CỐ HỮU TỪ BAO ĐỜI TRƯỚC! BÁN SỚM ĐI, EM GOM THÓC TỪ GIỜ! THẰNG EM NÓ MỚI LẤY CON TUCSON, EM LẤY VỀ CHO CÓ ANH CÓ EM!

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Xin lỗi chứ người ta vẫn mua CRV hay CX5 thôi. Vì đó là cái đẳng cấp và quan trọng nó là xe NHẬT ông ơi.
E tưởng nhật Hàn năm chung phân khúc xe cỏ mà? Chẳng nhẽ cỏ đẳng cấp?

• Like
Reactions: Sonork
Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
Nói riêng ở VN thì Huyndai TC khá tích cực, họ nói có elantra turbo là có liền. Nhìn qua Honda VN thì thông tin về Civic turbo hay crv có từ... Năm trước.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Hyundai ko công bố doanh số nhưng i10 bá chủ phân khúc xe nhỏ, làm éo j có thằng xe nhật nào bán đc như nó. Santa fe bán ngang ngửa cx5, đừng nói ngta non khi m dốt.

Cx5 và CRV nếu tính phân khúc thì Cùng với Tucson. Santa fe thuộc phân khúc to hơn, cạnh tranh với Highlander và Pilot. Ở Việt Nam Fe cao giá hơn mấy em kia, gần đây giảm giá vì thuế linh kiện về 0% bác. Mấy em dòng Cx5 CRV bé tí mà. Giá Mỹ thì Fe vẫn đắt hoen mấy em kia.

• Like
Reactions: giaosv
Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Santafe khác phân khúc CR-V và CX-5. Nó ở phân khúc cao hơn. Các bác so sánh khập khiểng rồi!.

Đồ Hàn bây giờ khá lắm rồi, đáp ứng tốt nhu cầu của đa số người tiêu dùng. Nhưng nói ngang bằng trình độ của Nhật thì có vẻ hơi quá phấn khích kiểu nói U23 VN mạnh nhì châu lục!!!

Nói về công nghệ thì Hàn hầu như bắt kịp và còn vượt Nhật ở một số lĩnh vực. Nhưng về độ tinh tế thì Hàn còn thua xa.

Ví dụ dễ thấy nhất là Sony phải mua tấm nền của Samsung để sx tivi nhưng cái Tivi SS không thể đẹp bằng Sony!

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Santafe khác phân khúc CR-V và CX-5. Nó ở phân khúc cao hơn. Các bác so sánh khập khiểng rồi!.

Đồ Hàn bây giờ khá lắm rồi, đáp ứng tốt nhu cầu của đa số người tiêu dùng. Nhưng nói ngang bằng trình độ của Nhật thì có vẻ hơi quá phấn khích kiểu nói U23 VN mạnh nhì châu lục!!!

Nói về công nghệ thì Hàn hầu như bắt kịp và còn vượt Nhật ở một số lĩnh vực. Nhưng về độ tinh tế thì Hàn còn thua xa.

Ví dụ dễ thấy nhất là Sony phải mua tấm nền của Samsung để sx tivi nhưng cái Tivi SS không thể đẹp bằng Sony!
Ý bác là ngoại hình đẹp hay màn hình đẹp
E nghĩ bác nên xem lại dòng cao cấp của ss và lg
Về xe hơi thì nhật vẫn hơn Hàn
Nhưng về điện thoại tivi thì đồ Nhật chạy sau Hàn nhiều lắm bác ơi.

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Ý bác là ngoại hình đẹp hay màn hình đẹp
E nghĩ bác nên xem lại dòng cao cấp của ss và lg
Về xe hơi thì nhật vẫn hơn Hàn
Nhưng về điện thoại tivi thì đồ Nhật chạy sau Hàn nhiều lắm bác ơi.

Em đang nói đến độ tinh tế.

Bác xem review 2 cái TV đầu bảng của Sony và SS ở đây xem SS đang ở đâu so với Sony.
https://tinhte.vn/threads/so-sanh-c...ony-bravia-x9300e-va-samsung-qled-q8.2716949/